Các vấn đề nên có hình ảnh đi kèm

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi matrix2k_dnl, 28/7/08.

1. matrix2k_dnl

matrix2k_dnl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    930
    kính thưa các bác! Theo em thì khi ta hỏi hay nói về một điều gì đó nên có hình ảnh đi kèm để anh em trong diễn đàn còn nhìn thấy và phân biệt được cũng như có kinh nghiệm hơn. Hay các bác muốn giữ nghề không muốn anh em trong diễn đàn này sớm hiểu và có kinh nghiệm trong thời gian ngắn hơn. Khi đã có kinh nghiệm trong thời gian ngắn thì sẽ có thời gian để tìm hiểu sâu hơn còn nhiều bác giữ nghề quá để đến lúc anh em tìm hiểu ra thì khi đó kinh nghiệm về cu gáy sẽ phát triển rất chậm. Như thái Lan họ đã có nhiều loại gáy và những chú gáy đó rất đẹp còn chúng ta thì sao khi hiểu ra thi đã già rồi. Nên em muốn các bác hãy chia sẻ để anh em có thể hiểu một cách nhanh nhất đó là cần có hình ảnh đi kèm thì người mới vào nghề cũng có thể hiểu và có kinh nghiệm va khi đó chắc rằng họ phải tìm hiểu sâu hơn nưa nghiên cứu sâu hơn để thú chơi ngày càng phát triển và có nhưng con chim như ý. khi ta bàn luộn một điêu gì đó thì người dốt cũng có thể hiều ! có gì sai xót mong các bác bỏ quá cho

2. duyduc

duyduc Trại chủ

Thích đã nhận:
    1,844
    Nếu có hình ảnh kèm vào thì còn gì bằng nhưng không thể có hết được đâu vì nhiều cái có người biết nhưng không thể có hình ảnh được vi dụ như họ biết thế nào là con chim đẹp, chim hay nhưng vì lý do nào đó mà họ không nuôi chim nữa thì làm sao có hình được đúng không bạn. Chính vì thế mà đòi hỏi có được hình ảnh cũng khó, được hình nào thì tốt hình đó thôi, ai chẳng mong muốn có hình ảnh để dễ hiểu hơn đúng không bạn.