Cách ăn của cá La Hán

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi babylove, 10/7/06.

1. babylove

babylove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy bác cho em hỏi 1 ngày nên cho cá ăn mấy lần thì tốt nhất, trước đây ngày em cho ăn 1 lần, bây giờ là 2 lần. Mấy bác nào có bí quyết xin thọ giao nha. Cảm ơn trước.

Cả tháng nay em cho tụi nó ăn thức ăn dành cho cá tai tượng mua 8.000/kg ở chợ đó, thấy tụi nó phát triển bình thường, con khỉ thì sung lắm, không biết bác nào có kinh nghiệm qua loại thức ăn này chưa ?

2. aquarium

aquarium Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Một ngày BBL ăn mấy lần thì tốt nhất cho cá ăn bấy nhiêu lần(3 lần). Còn nếu ko có time thì mỗi ngày cho ăn 2 lần, tối và sáng được rùi. Mà khi cho ăn đừng cho ăn nhiều quá nha.

3. katasua

katasua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thì cho nó ăn 4 lần lun lần cuối mình cho nó ăn thức ăn hột (JBL+Grand sumo) 2 thứ này mình pha chung cho nó ăn?ko bít có hịu quả ko mình đang thử nghịêm.

4. babylove

Thích đã nhận:
    0
    Vậy hả, cảm ơn 2 bác nha, dạo này đi làm nhiều quá nên cho tụi nó ăn có 1 lần ngày hà. Nếu vậy thì tốt nhất là cho ăn nhiều lần phải không ?

5. nữ_nhân_ngư

nữ_nhân_ngư Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cho em hỏi ngày cho nó ăn mấy con tôm là vừa?con nhà em ăn như lợn ý,có hôm cao điểm thả vào gần 1 lạng tôm,ăn xong nó vẫn còn nhìn em như kiểu là:sao ko cho mình thêm cút rượu cho nó thú!đúng là con nhà em chỉ được gọi là mú la hán chứ chưa được gọi là cá la hán!

6. nguyendinhdang

nguyendinhdang Member

Thích đã nhận:
    1
    Nghe Nữ Nhân Ngư nói cứ như kiểu là đùa ý . Gần một lạng tôm mà nó ăn hết liền trong một lúc Xem thử có Con Máy lọc nào ăn cùng nó không . LH của mình to bằng bàn tay mà một tuần mới ăn hết có gần hai lạng , Ngày cho ăn 3 lần mỗi lần 3 con bằng nửa ngón tay út

7. babylove

Thích đã nhận:
    0
    uh, bác cho nó ăn ít vậy, nghe nói là ngày cho nó ăn 3 lần là tốt rùi, nhưng mà ngày cho nó ăn 1 lần thì sao ? nó phát triển tốt không ?
    Sao bác cho ăn nhiều vậy ? Không tốt đâu, 1 ngày babylove cho cá ăn 1k tép con hà, cá bằng bàn tay đó.

8. nguyendinhdang

nguyendinhdang Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá của mình chỉ cho ăn vậy thôi . Vẫn phát triển bình thường . Theo mình nghĩ không nên cho ăn no quá . Cá cũng như người tốt nhất là nên cho ăn đều . Nhưng nếu không có điều kiện thì có thể cho ăn một lần vào buổi sáng thật no cũng chả sao. trước đây mình đã từng làm kiểu này .

9. nữ_nhân_ngư

nữ_nhân_ngư Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cá em cũng bằng bàn tay đó,thả con tôm nào vào hết con đó!nhưng bây giờ em hãm rồi,mỗi ngày 3 bữa,mỗi bữa 3,4 con tôm,mỗi con tôm to khoảng 1/2 ngón tay út!

10. wonbi

wonbi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    uhm,có lẽ tụi nó ăn k bít mệt đầu,chỉ sợ ăn nhìu béo fi rùi bệnh thui à! mình cho cá ăn ngày 3 bữa chính,nhưng cách tiếng thì lại cho ăn 1 con tôm bé hoặc 1 con gián ( nếu bắt đc) thôi!

11. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    trời lahan mà làm như rồng hay tai tượng vậy mà cho ăn gián.....
    Nhưng thực đơn phong phú là o k rồi.....
    Mình cho ăn 3 cử : sáng thức ăn khô (rẻ tiền ) chiều cá mồi , có khi tép , cá trâm , cá lóc , cá bãy trầu.....t61i ngứa tay lại cho ăn thức ăn khô...Cũng rẽ tiền...( Top red , Azoo)
    Sumo hay JBL thì phải chờ khi nào có dư đã.........he he

12. wonbi

wonbi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    coi vậy chứ gián nó cũng ăn ngon lành lắm đó anh! em nghĩ thằng gián cũng đầy chất bổ.dạo này thiên hạ đổ xô đi ăn thịt côn trùng mà!ah cá bãy trầu là cá gì vậy anh?rẻ k?

13. Son Q4

Thích đã nhận:
    124
    Nó là giống lia thia ruộng thì phải lúc trước nhiều lắm sao dạo này Q4 k thấy bán nữa....

14. wonbi

wonbi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy anh thử chạy ra chổ Phó Đức Chính,khúc gần ngã 3 Bến Chương Dương thử xem,em thấy nó bán 5,6k 1 chục đó! k biết rẽ hay mắc

15. Son Q4

Thích đã nhận:
    124
    em nói tân xuyên đó hả...đó là bạn của ông bạn anh gặp tối nay đây....giá cả anh k bình luận nhé.......@>

16. wonbi

wonbi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng rồi,em mua ở đó 4,5 năm nay rồi! nhưng giờ mua cá mồi hay tép em xuống tiệm Trung thu ở ĐVB thì tiện hơn,nếu thuận đường đi đâu đó em mới gé tân xuyên,vì mua wen mà!

17. Son Q4

Thích đã nhận:
    124
    trung thu giá vẩn còn cao nhưng gần nhà là được rồi....Ông chủ cũng dui tính ...được....

18. babylove

Thích đã nhận:
    0
    Vậy có bác nào cho ăn thằn lằn chưa ? Cá sung lắm đó,ngoài ra babylove còn cho ăn thức ăn của cá tai tượng, 7000/kg, rẻ hà.
    mà có bác nào thấy hiệu quả của việc ăn thức ăn khô đắc tiền chưa ? Grand Sumo đó. Bộ cho ăn cái này là lên đầu nhiều lắm hả ?

19. wonbi

wonbi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thằn lằn thì em chưa bắt đc con nào hết! cũng muốn cho nó ăn thử lắm nhưng k bắt dc! ah thức ăn cho cá tai tượng anh nói là cái gì vậy? em nghĩ đó cũng là mấy hột thức ăn khô thôi hả?

20. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    @ sơn q4: bãy trầu có họ với lia thia đồng thui chứ nó ko phải là lia thia đồng đâu.......mà la hán cho nó ăn thạch sùng hay gián cũng tút hết ...có cử gì đâu
    @ babylove: hổm tui cho nó xơi thử rùi ......................có đầu cổ gì đâu .....mà chỉ thấy nó đẹp hơn thôi hà .........