cách anh nuôi yến giúp em với

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm nuôi chim Yến hót' bắt đầu bởi con_rua, 5/5/11.

1. con_rua

con_rua Member

Thích đã nhận:
    0
    chẳng là em rất thích nuôi yến,nhưng mới đi làm còn nhiều khoản phải lo nên cắn răng mãi mới mua được 1 chú hồng không lem 1t1.Chủ yếu chơi hót lấy kinh nghiêm.Lúc đến nhà người ta xem thì chim đang thay lông nhưng em thấy vẫn căng vẫn hót,em mới chơi không biết nhiều về chim,chủ yếu là đọc trên mang nên thực tế không biết gì lắm,thấy người bán bảo chim là đực đã đạp đẻ 1 lứa tầm hơn 1 tuổi,em thấy chân đã đi bốt,nhưng sao mang về nhà nuôi đã gần 1 tháng mà chim chẳng thèm kêu chứ đừng nói hót.Các bác cho em hỏi có phải do em có mỗi 1 chú nên không có em nào hót để kéo hay sao không ah.Thích chơi cắn răng bỏ hơn 1t ra mà chẳng được như ý,chỉ chơi hót thôi,buồn thế

2. Storm

Storm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    26
    Nhà mình đang có mỗi một em mà hót ầm ĩ ko thể nói chuyện được luôn, bạn check lại hàng xem có bị suy ko(vì đã cho đẻ, chủ bảo tầm 1 lứa có khi thật sự là đạp 10 lứa đấy)

3. libiti

libiti Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    chim đang thay lông nhiều con im tịt không hót tí nào bạn ạ, khi nào ráo lông thì sẽ bắt đầu hót lại. mà hồng đẹp, căng giá 1,1tr thôi sao?

ToanDN thích bài này.
  4. Khanh_Tung

Khanh_Tung Member

Thích đã nhận:
    86
    Đây là cao thủ về yến, bây giờ nhà chắc là nhiều yến Thi nhỉ

5. con_rua

con_rua Member

Thích đã nhận:
    0
    thế em mơi nghi ngờ đẹp thì không đến nỗi đẹp vì mầu không đều em chủ yếu nghe hót,nhưng về chẳng hót

6. ToanDN

ToanDN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    mình nghĩ giống như bạn libiti , chim thay lông không hót là chuyện thường bạn à ! bạn mua chim đã bắt đầu thay lông rồi mà !

7. ngantoan

ngantoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    47
    Bạn cứ yên tâm, nếu thay lông xong mà chú ta vẫn cạy không mở miệng thì lúc đó tính sau! Hãy cố gắng chăm chú ta cho tốt! Muốn lên màu thì hãy chịu khó ép chú ta ăn cà rốt đi! Thân!

8. trungyenld

trungyenld Well-Known Member

Thích đã nhận:
    147
    khi yến thay lông thường là ko hót...trong thời gian thay lông bạn cố gắng tăng khẩu phần trứng luộc và cà rốt, xong lông là lại hót tít ngay thôi <hồng yến như bạn nói lúc mua, giá 1,1tr thì ko được đẹp rồi>

9. duongbinh

duongbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Hi. chim hót căng mà 1.1t là được mà, có lẽ đag thay lông nên rẻ,bạn chờ nó thay lông xong rồi xem sao, lúc đó nó mới căng, thay lôg nhớ cho nó ăn thêm trứng luộc và rau nha.