Cách bắt Hồng Tử Kỳ? Help

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi cavangsutu, 17/9/06.

1. cavangsutu

cavangsutu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Các bác chỉ cho em cách nào bắt được Hồng Tử Kỳ hay còn gọi là Hồng Nhung với, chúng nó rỉa hết vây cá khác của em rồi, hội này khôn lắm cứ cho vợt xuống là cả đàn chúng nó rúc hết dưới rong không thể nào bắt được chúng.

Bác nào biết cách giúp em với.....

2. Hieplt

Hieplt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Bạn thử cách này nhé :
    tối đến tắt hết đèn đi, đợi 15-20 phút cho cá "ngủ" , rồi dùng đèn bin soi tìm mà bắt cá. bắt một lúc nó lại chạy như bình thường là do chúng đã tỉnh , bạn lại tắt đèn đợi và làm lại đến khi bắt hết cá .
    Chúc bạn thành công

3. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    Bạn có nhầm không, Hồng tử kỳ lành lắm mà, nó không ăn cây đâu. Chắ bạn đê nó đói quá rồi. Tớ nuôi gần 20 chú mà có vấn đề gì đâu. Nghiên cứu lại xem có phải loại cá khác không, kẻo bắt nó ra chết tội nghiệp

4. thànhcông

thànhcông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Lấy chai lavi, cắt phần trên miệng, lộn và đút ngược vào, bạn sẽ được 1 cái đó (vào dễ, ra khó).
    Cho mồi vào đó, để chìm dưới đáy bể cá, thấy con nào vào thì nhấc lên và bắt ra.

5. gamblerhn

gamblerhn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Bắt bọn này tớ toàn hút nước trong bể còn khoảng 1/3 rồi thò vợt vào khua mà hớt ra thôi.

6. hainam74

hainam74 Member

Thích đã nhận:
    0
    bọn này đúng là có cắn vây nhưng đâu có dữ chúng nó lành lắm. chúng chỉ cắn vây nhưng con mới được bạn thả vào mà chậm chạp thôi mà cũng chỉ có 1 hay 2 ngày là không cắn nữa đâu cứ yên tâm đi. Còn để đói quá thì mình không biết.

7. cavangsutu

cavangsutu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    vậy hả? cám ơn các bạn nhiều nghe
    để mình theo dõi thêm một thời gian nữa rồi quyết địnhk bắt ra hay không
    Một lần nữa xin chân thành cảm ơn các bạn đã chia sẻ kinh nghiệm cho mình biết

8. angelfish17

angelfish17 Member

Thích đã nhận:
    0
    Lúc nào bạn muốn bắt nó thì có một cách rất đơn giản là: Bạn cho thức ăn của bon chúng vào vợt lúc chúng thật đói, tự nhiên chúng sẽ ra ăn cả đàn rồi khẽ cầm vợt nhấc lên như các cụ nhà ta vẫn cất vó đấy thôi!I-|