Cách bẫy chim cu gáy

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi thientam@, 19/8/13.

1. thientam@

thientam@ Active Member

Thích đã nhận:
    184
    chao cả nhà ...các bác giúp e chỉ cách giăng dò ,em có giăng hình tia nắng cũng bắt hơn 10 e rồi ,cả tháng nay e gặp phãi bổi có trận không mà nó đến chỉ đấu 2 hiệp là dông mất tiêu mất cả âm thanh lẩn hình ảnh nhiều lần như vậy ,vậy em giăng dò bị lộ hay em mòi của e chỉ biết cương mà không nhu .nhờ các bác chỉ giáo.đa tạ.............ạ

2. cu gay saigon

cu gay saigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    437
    Gặp bổi "bễ đất" thì ..bó tay, nhiều con vừa rớt xuống nhìn thấy bội ụp cu là lộn lên cây liền. Bạn còn nghe nó đấu 2 hiệp là hên đấy.Đi bẫy vui là chính, thì vẫn thấy vui ..he...he..có lần mình thấy 2 em rớt xuống , chưa kịp mừng thì nó vọt lên cây liền như bị ma đuổi, mình chưng hửng, ko hiểu tại sao. Ông bạn đi chung nói ...nó "bể đất" rồi ???

3. hoangngantg

hoangngantg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,436
    -Có thể do chim ở khu vực đó bị "bể đất", bạn ơi.
    -Chân dò của bạn bị lộ quá không? (Kỹ thuật làm dò mới bây giờ, anh em làm cước và tơ rất nhuyễn, chim khó phát hiện.)
    -Chim mồi của bạn, tui nghĩ không phải là nguyên nhân trên đâu, thân!

4. thanhjjk

thanhjjk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,715
    bác nên thủ theo cái kéo,tìm bãi cỏ cao lấy kéo hớt ngang môt khoảng mồi úp sát mép cỏ cao dò cắm theo hình dich dắc để khó phát hiên ,nếu có thể bác để môt cuc đá nhỏ giữa đám dò ,khi gù môt hai đac bổi nhìn thấy cuc đá sẽ đi tới nhảy lên cuc đá đứng sẽ không để ý tới dò, chúc bác thành công .vài ý nông can nếu kh đúng mong các tiền bối bỏ wa.thank

5. cugaybinhthuan

cugaybinhthuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    938
    Bác này kinh nghiệm đầy người........... cái này gọi là Dương Đông Kích Tây. ít có người biết mà sử dụng

Last edited: 22/8/13