Cách bẫy cu gáy non

Thảo luận trong 'Cu gáy khách, cu khiển (cu gáy bảo)' bắt đầu bởi domuoi, 28/5/12.

1. domuoi

domuoi Member

Thích đã nhận:
    11
    tình hình là thế này các bác ạ.ở xóm trọ của em hiện giờ đang có 2con cu gáy non thỉnh thoảng nó xuống ăn cơm ăn thóc vãi mà bác chủ nhà hắt ra vườn, vì vườn đó cạnh sông nên cũng ít người qua lại.em muốn hỏi các bác trên diễn đàn xem có cách nào bẫy được đôi cu gáy đó không chỉ em với.em xin cảm ơn các bác

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Làm cái rổ gác chéo lên cái que, cái que chống có buộc sợi dây và bên dưới cái rổ có rắc ít cơm, thấy cu gáy vào ăn cơm thì giật sợi dây cho cái rổ ụp xuống.

3. nguyenduchuan

nguyenduchuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    563
    bẫy = rổ không được đâu.bạn lấy 1 cuộn dây chỉ làm thòng lọng khi nó vào tầm ngắm là rút lại .khi được 1 con lấy kéo cắt cánh và đuôi cho đỡ bay buộc vào gần đấy.cứ làm như thế bắt nốt con còn lại.cách này bắt chim bồ câu còn không thoát .bay thoải mái k đứt dây đâu mà lo
    mình đã từng ghét ông hàng xóm nuôi hàng 100 đôi. nhà ông ấy ở chợ lợi dụng các bà bán gạo nên không phải cho chim ăn.vì vậy mình cũng thử ăn chim của ông ấy xem có mùi gạo không.bắt kiểu này bồ câu cứ gọi là hủy diệt

Last edited: 29/5/12
    doan.thuan, catphien, duyduc and 5 others like this.
  4. duyduc

duyduc Trại chủ

Thích đã nhận:
    1,844
    Hạ sách là mua keo dính chuột về bôi lên nhiều que nhỏ và cắm vào chỗ nó hay xuống ăn và ngồi rình. Hạ sách nhưng hiệu quả

5. tammapn

tammapn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,115
    mua 2 bộ dò bẫy cu về cắm 2 nơi.....thả 1 ít lúa xung quanh 2 bộ dò bẫy cu....2 em nó mà về chịu ăn lúa thì bạn chác chắn sẽ có 1 em rùi đó

6. hienduong

hienduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268
    thỉnh thoảng mới xuống vườn ăn nên cũng khó.muốn bấy được thì phải tạo thói quen cho chúng, bạn mua vừng về, mỗi hôm vài chỗ mà chúng xuống ăn ý, làm như vậy để tạo thói quen , rồi dùng bẫy sẽ bẫy dễ hơn .

hungbd and quangdongcg like this.
  7. traidatnghe

traidatnghe Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    2,152
    làm bẫy đặt dưới đất đó bạn đầu tiên đào vài lỗ nhỏ bằng miệng bát sau đó làm bẫy giống lụp đờn cò đó rải ít thức ăn quanh gần bẫy

quangdongcg thích bài này.
  8. quangdongcg

quangdongcg Member

Thích đã nhận:
    7
    dùng bẫy chuột hình bán nguyệt và 1 it thóc =) chim non hương vị thật tuyệt ,

9. nguyengiahung

nguyengiahung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Kiếm mấy miếng bẫy dính chuột trải ra rồi rắc cho ít thóc vào, nó phi xuống ăn là dĩnh đòn ngay.

10. vinhhy

vinhhy Active Member

Thích đã nhận:
    63
    lồng chim tự làm được còn chim thì bẫy về nuôi còn gì sướng hơn các bác nhỉ, em cũng rất muốn đi bẫy nhưng khổ lỗi là không có điều kiện các bác ạ