Cách Bẫy Khuyên hiệu quả

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi hienduong, 19/8/11.

1. hienduong

hienduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268
    chào các ACE trên diễn đàn. Em xin chia sẻ kinh nghiệm bẫy khuyên mà không cần chim mồi hay.em cũng đã dùng cách này để bẫy khuyên, hiệu quả rất cao, tỷ lệ trống là chủ yếu.Đồ nghề của em gồm những thứ:
    + lồng chuyên dùng bẫy khuyên
    + Một chú khuyên mộc để giả giọng líu
    +Một cái điện thoại có thẻ nhớ mua cũ khoảng 300k.
    Cách bẫy của em là như sau:
    em lên trên mạng download load giọng khuyên líu vào điện thoại rùi sau đó mở giọng khuyên líu bằng điện thoại, mở ở chế độ lặp lại một bài.sau đó đặt ở dưới đáy lồng bẫy. trong lồng thì để chim mồi và thức ăn. nhiệm vụ còn lại là đặt bây lên cây thui.giong khuyên líu ở điện thoại sẽ goi khuyên ở ngoài thiên nhiên tới. khi ới gần lồng bẫy cứ tưởng chú khuyên mồi líu.sẽ nhảy vào bẫy thế là dính bẫy.mà chim dính bẫy chủ yếu là chim trống thui.có một lúc sáng mà em bẫy được hơn trục con ý,nhưng để duy trì gióng khuyên ở làng em thì em thả hết ra chỉ tuyển 3 chú đẹp nhất thui, hiẹn tại 3 chú ấy quen lồng và hót chuyện kinh lắm, chỉ 1 time nữa là líu tốt.Chú ý cách bẫy này có thể bẫy chào mào và chòe. chúc các ACE thành công với cách bẫy của em

2. vinhhan

vinhhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    195
    Hj, giờ ở quê mình chả còn Khuyên để mà bẫy nữa, nghĩ lại mà buồn quá đi :(
    Chúc bác chăm sóc tốt những chú K của mình.

tuanbambo and ancaraven like this.
  3. hungvit

hungvit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    tớ cũng hay đi bẫy lắm nhưng vẫn pải xem tỷ lệ trống mái vì chưa làm thử cách của bạn nên pải thử ngay mới đc. cách đây nửa tháng tớ mua dc 1 em k bộ đoản trông xấu lắm vì em nó đang thay lông. bg trông ngon hơn hẳn họa to mắt lồi nhìn thấy mà phê

4. connhangheo

connhangheo New Member

Thích đã nhận:
    2
    hay quá cám ơn bác nhá! ở quê em nhiều khuyên lắm nhưng khi mang khuyên mộc đi bẫy thì bẫy được vài con thôi

ancaraven thích bài này.
  5. badaigia

badaigia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    quê mình khuyên líu hay kinh khủng mà không có chim mồi hay để bẫy, có khi cũng phải làm cách này, hi vọng là hiệu quả

ancaraven thích bài này.
  6. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    cũng tùy thôi,bẫy bánh tẻ mà để tiếng líu con nào dám vào,để mồi là những con tham ăn mới dính thôi,bẫy thế tỉ lệ khuyên đẹp chẳng có là bao,con khuyên nó phải máu chiến,phải gọi tốt thì chẳng cần dt làm gì cho mệt,tùy từng vùng từng nơi áp dụng thôi

mimoc and ancaraven like this.
  7. boynhaque

boynhaque Active Member

Thích đã nhận:
    24
    theo mình cách này không có tác dụng lám đâu, cứ dùng khuyên mộc còn hay hơn...

8. hienduong

hienduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268
    không biết vùng ở các bác thế nào chứ. chỗ em hiệu quả lắm. mà em chẳng cần mồi mà chim vẫn dính
    bẫy. quan trong là chim bổi mồi fai wen lồng. chim thiên nhiên hiếu chiến lao vào đánh chim mồi thì dính bẫy.
    những con hiếu chiến như vậy mà chẳng hay a. mấy chú bổi em bẫy được bây giờ mượt lắm.buồn em bật nhạc thì hót
    chuyên dài lắm, thỉnh thoảng học líu .

9. ancaraven

ancaraven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,507
    Đến từ thành phồ biển Nha Trang đầy nắng và gió
    Ở Nha Trang thì pó phép bạn ạh, phải có chim mồi nhử, chúc mừng các bạn đã có cách bẫy hay quá:applause::applause::applause::applause::applause:

mimoc and mienxaocuabe like this.
  10. tranhuy

tranhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    92
    hẻ hẻ, cách này chẳng có tác dụng gì mấy bồ ơi, cứ làm đại 1 em mái đi bẫy lấy chim mộc về lựa ra chơi còn hay hơn, bẫy như vậy thì đến mùa quả mía thôi.
    chim giờ khôn lắm rồi.
    còn cách tốt nhất thì chỉ có 1 chú chim mồi tuyển treo thật cao thì may ra mới kiếm được chim hay thôi bạn.

ancaraven and mimoc like this.
  11. ancaraven

ancaraven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,507
    Đến từ thành phồ biển Nha Trang đầy nắng và gió
    Bẫy vậy chỉ dành cho nơi nào có nhiều mới làm cách ý bạn àh.