Cách bẫy lại chim xổng ?????????

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi QuangDut, 27/8/08.

1. QuangDut

QuangDut Well-Known Member

Thích đã nhận:
    53
    Giúm em với các bác hum qua đang cho chú K tắm nắng sáng thì chú ta níu ầm lên hóa ra có 1 nhóc khác đến khiêu chiến mà K lạ hót rất căng và máu át cả chim nhà :eek: . Mà lạ quá đến gần cất lồng thì mãi mới bay đi , thì ra chú ta đói đòi vào ăn tranh cám của khuyên nhà .Em khoái quá mang lồng ra bẫy nhưng nó không vào mà cứ chỉ trên cây hót treo lông chim nhà ra là áp sát liền bác nào biết cách nhử nó không chỉ em với chứ nó khôn quá trời ~X( . Nhanh nhanh giùm em không nó bay mất thì tiếc lắm :( ( nghi là con này ông hàng xóm mới mua bị thằng con trai nghịch làm xổng:angry: , ổng mà chọn chỉ có K ngon mà thôi, bẫy được thì khoái quá :laughing: )

2. banhbaorau

banhbaorau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn ơi!!!thử treo lồng của bạn lên cao rồi treo 1 lồng khác bên cạnh nhé!!cho đủ chuối,cám,nước non rồi mở cửa lồng thật to nhé!!để xem em nó có vào ko!!nếu là chim nhà thì biết cách vào ngay!!!!kiếm thêm 1 cái que dài 1 tí!!!buộc cái móc vào!!!nó vào rồi thì cho cái móc lên kéo cửa lồng lại!!!ko biết có được ko!!!chim nhà mình mà bị xổng thì chỉ cần treo lồng lên là nó vào ngay!!mà bạn nên để chuối ở cửa lồng nhé!!nó nhìn thấy nó mới vào!!!ko thì cứ nhảy lên nóc lồng mà tìm đường vào đấy!!!

3. khuyen

khuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    161
    treo một cái lồng ko bên cạnh cho đầy đủ cám nước ,mở cửa lồng mời nó là nó vào thôi nhưng nó vào mà đúng của hàng xóm thì trả người ta tham gì cái chẳng phải của mình để rồi mất tình hàng xóm
    theo ý tôi thì vậy còn bạn thì tùy
    :laughing::laughing::laughing:

4. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    xem nào, cũng đơn giản thôi, bạn hãy làm theo mấy cách của cách su huynh kia là được rùi, nếu phải gạp chú khuyên khôn quá thì bạn nên kiếm một cái lồng bẫy lưới mà treo lên, không thì một chiếc lồng 2 ngăn, loại ngăn to nhé,mình thấy bạn kể như vậy thì chú khuyên đấy mắu đánh chứ không mắu an đâu, bởi vì bạn treo lồng nên thì nó rất bám lồng mà, bạn nên dùng cách thứ nhất mình chỉ là ok rùi:):):):):):)

5. QuangDut

Thích đã nhận:
    53
    Cảm ơn các bác đã góp ý nhưng muộn rồi nó bay mất tiêu dâu rồi ý mà thôi cũng chẳng tiếc .Bác khuyen nói đúng đó tui cũng chẳng dại dây với ông hàng xóm ổng nóng tính lắm nhưng bẫy được thì cũng chả ổng í thôi hàng xóm mà giấu sao nổi . Thank các bác nhìu nhìu vì đã góp í cho em pipi :D

6. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    chim mồi của mình p hải là chim tốt thì mới bẫy được , con chim ganh nhau tiếng hót líu ko bằng con kia thì ko bẫy nổi đâu,

7. nhơn

nhơn Guest

Mình đang ở Bình Dương,mình thấy con khoen hay hay mà khong biết nuôi và tìm mua ở đâu .Mấy anh biết chỉ dùm.Cảm ơn trước nha

8. QuangDut

Thích đã nhận:
    53
    Bạn cứ tìm hàng chim hỏi chim khuyên hay khoen ai mà chẳng biết , nuôi chim khuyên là nhất đó bạn ạ còn vấn đề nuôi như thế nào , bệnh tật , thức ăn, lồng , hót ..v..v.. bạn cứ tìm ở 4rum này cái gì cũng cóa cả ,chúc bạn sẽ nhanh chóng thành người sành sỏi nhá pipi :D:D:D..

9. toiyeuchimcanh

toiyeuchimcanh Member

Thích đã nhận:
    1
    Anh ơi em đang có một con khuyên mộc em muốn cho nó thuộc thì làm sao hả anh???

10. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Thì em nuôi thật lâu vào, nếu 2 mùa đông mà nó không "đi" thì đến mùa thứ 3 chắc chắn là thuộc rồi

11. khuyen_pro

khuyen_pro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    bạn cứ nuôi đi, đến lúc nào bạn cầm tay vào lồng mà nó không nhảy là ổn rổi.

12. NguyenThuyKT

NguyenThuyKT New Member

Thích đã nhận:
    3
    hehe!bác mà bẫy được nó chắc là ỉm rồi chứ,chắc gì chả lại.Nhưng mà cũng tiếc thật gặp phải mấy con máu me như vậy thật hứng thú!

13. Looyang

Looyang Member

Thích đã nhận:
    4
    gọi ông hàng xóm sang bạn ơi,chim của người ta lấy làm gì

14. cristianodat

cristianodat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    nếu như bác nuôi một cặp thì còn này mất lấy con kia ra nhữ nhưng mah` no' faj~ hót thj` con mất mới way về