cách bẫy sơn ca

Thảo luận trong 'CHIM SƠN CA (Anthus - Alaudidae)' bắt đầu bởi chimrungvp, 17/5/12.

1. chimrungvp

chimrungvp Active Member

Thích đã nhận:
    12
    các bác chỉ giùm e cach bẫy sơn ca.cách vào cám và làm cám với.
    e bẫy bằng bẫy chuột mai mồi dế mắc liền nhưng mà sập e nào thì tèo luôn.hj

2. finalfantasy

finalfantasy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    tốt nhất bạn đừng đi bẫy nữa, bẫy chim mà để chim chết thì ác wa.Còn cách làm cám sc thì bạn search google là có

chimrungvp thích bài này.
  3. chimrungvp

chimrungvp Active Member

Thích đã nhận:
    12
    HI.e quên chưa nói hết là vì lúc trước không biết đó là sơn ca mà còn nhỏ bọn e chi bẫy để thịt thôi.từ khi lên diễn đàn mới biết đó là sơn ca chứ.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:45 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:43 AM ----------

e muốn học hỏi các cách bẫy khÁC từ các cao thủ nên lên đăng tin xin được chợ giúp mà

4. ngohuudan_sonca

ngohuudan_sonca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    haizzz, không nên bẫy chim bạn à, dù đó là se sẻ đi nữa thì cũng đừng, nuôi nhốt nó đã thấy tội rồi mà còn "thịt" nữa thì.........

5. nguyenminhche

nguyenminhche Member

Thích đã nhận:
    20
    Bạn làm 1 cái bẫy bật giống như bẫy dùng để bẫy gà trộm ấy........
    Dùng 1 thanh tre khoảng 1 m có độ cong đan hồi,đầu trên thanh tre buộc cố định bằng sợi dây nhợ dùng để vá lưới,đầu sợi nhợ còn lại bạn buộc cho nó 1 cái chốt gài và thắt thành vòng tròn gút được đặt trên 1 thanh cây khác đang nhử với chốt bẫy.......
    bạn độ làm sao khi dựng cần bẫy thì rãi vài hạt lúa hay kê trong vòng tròn gút đó(lúc này vòng tròn gút phải nằm trên thanh tre nhử chốt bẫy),khí chim SC ăn lúa trong vòng tròn gút thì sẽ dặm phải thanh tre nhử...lúc này chốt gài sẽ bật và vòng tròn bằng dây nhợ sẽ gút siết bắt lấy được (chân,cánh,cổ..) chim mà thôi........
    Mình đã dùng cách này và thành công đến 95%..chúc bạn thành công...Nhớ đừng giết thịt chim nữa nhé

6. chimrungvp

chimrungvp Active Member

Thích đã nhận:
    12
    cảm ơn bác nhiều
    em cũng ngừng giết chim khoảng 4 năm dồi trước khi đi học cao đẳng ở nhà nhiều chim nên tụi e rủ nhau săn bắn thui.từ khi xuống hn học thì biết nhiều loài có giá trị nên cũng thấy tiếc.giờ thì chuyển từ máu giết thịt sang nuôi chơi rùi ah

7. hiphoprjd22

hiphoprjd22 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Bác ở đâu nhỉ. Sơn ca chỗ bác vùng nào thế. Có chim thì bác cho ae xem chút. Cách bẫy thì bac "aoe" post rùi đó hehe