Cách bỏ cá rô vào hồ của cá Lahan

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Camminh, 1/6/06.

1. Camminh

Camminh Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bác,

Mình thấy đang bàn luân nhiều về vấn đề cá nhác quá. Và thấy có đề cập đến cách cho ca rô vào bể của các lahan. Nhưng mình thắc mác là mình phải cho vào như thế nào? Nghĩa là mình cho ngăn 2 con lại (lahan và cá rô) với 1 kiếng trong hay thả luôn con cá vào hồ mà không cấn kiếng. Và mình có nên bỏ vào cho thường xuyên không? Tuần 1 hay 2 lân hả? Và nếu bỏ như vậy thì mình được lợi là làm cho cá xung thôi thì mình còn được lợi gì khác không? Có làm cho đầu của nó lớn hơn không? Có vị cao thủ nào làm rồi xin chỉ mình với với.

Cảm ơn các bạn nhiều.
    Cam Minh

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Trường hợp này là không có 2 chú la hán có cùng kích cỡ để cạnh nhau nên mới phải dùng đến biện pháp này. Bỏ cá rô vào hồ con la hán nó dzí con cá rô. Nếu bỏ chung vào hồ cá cùng con la hán thì con cá rô sẽ die trong vòng 12 tiếng sau. Nếu tách riêng ra thì con cá rô chạy chốn và con la hán không dí được. Vì vậy bạn nên thả con cá rô vào chung cho con la hán nó đánh, sau 1 tiếng thì bắt ra dưỡng thương cho em cá rô để tiếp tục chịu đòn lần sau lúc nào bạn muốn. Nếu em cá rô to hơn em la hán thì em la hán sẽ bị teo đó, cá rô cũng đánh nhau với cá la hán mà, nhưng chỉ được 5 phút là chạy mất dép.

3. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nếu bạn bỏ cá rô vào thì ko cần làm rắc rối vào đâu...cứ bỏ vào luôn ...ngày mai thì chuẩn bị vớt xác cá rô ra thôi..hihihi.Nhưng nhớ cá rô phải lớn 1 chút chứ ko nó nuốt luôn thì nguy ah.Cách ngăn ra chỉ dùng với cá mái thôi...vì cá mái rất dữ,nếu mà cá đực cá mái bằng cỡ nhau thì khi mình ko để ý cá mái sẽ sực cá đực te tua đó,nên người ta thường phải ngăn bằng kính trong ,lau lau thả cá mái vào cho con đực nó dí 1 chút thì vớt ra lại

4. new fish

new fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá rô bỏ vào hồ LH thì bỏ khoảng 10' rồi lấy ra để dưởng sức, wá 30' là nó bị thằng LH sử đẹp đó. Nhưng mình thì o bỏ cá rô mà bỏ con cá hỏa tiễn cho nó rượt được o nhỉ ??

5. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Con hỏa tiễn nó hay đớp linh tinh lắm, với bộ nhá lởm chởm toàn răng nhìn khiếp lắm, Thỉnh thoảng con hỏa tiễn nhà em ngứa răng cắn con thái hổ tróc hết vảy. Không biết thả cá la hán có sao không? nhưng em nghĩ là không nên thả chung vì hỏa tiễn bị la hán đánh là chắc rồi, chết phí lắm.

6. Camminh

Camminh Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bác có biết chồ nào bán cá rô không? Dừng nói là ra chợ mua nhe. Mấy con cá đó dơ lắm. Ngoài cá rô ra mình nên bỏ cá gì vô thì tốt ta.

7. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    ko cho cá rô vào thì cho cá da beo vào cũng được ...hay cho vào đó 1 con cá chim trắng, nếu bỏ con chim trắng vào thì hay hơn ...cá vừa sung ...mình vừa được xem chúng đấu phép ....1 công 2 chuyện .......

8. new fish

Thích đã nhận:
    0
    Bỏ con hồng két cũng được mà .........................................

9. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    con hồng két nó cụt mịch thế ko khéo thì nó chết trước lúc thoát khỏi hồ....

10. congthangkt

congthangkt Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy bác ah.em đồng ý với Bá Tước bóng đêm đó.mình bỏ vô hồ cho la hán sử luôn.cứ vớt ra hoài thi thằng la hán càng nhát hơn thôi.cá đã nhát mà cứ thọc vợt vô la nó nổi sọc dưa hoài đó.
    còn bác camminh ơi.nếu mua k có cá rô thi minh mua 1 con la hán cùi ở ngoài tiệm đó.cũng mấy ngàn chứ mấy.chứ mua cá rô ngoài chợ thí thấy dơ thiệt.

11. Who is fish

Who is fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nếu là em ,em sẽ bỏ cá lia thia nhà em vào .Em bỏ thử rồi sau một tiếng uýnh lộn ,con lia thia tả tơi .Hiện giờ đang dưỡng thương :D:D:D .

12. new fish

Thích đã nhận:
    0
    Con lia thia tui mà bỏ vào là 2 phút thôi là tan nát kg còn 1 mống luôn chứ đừng nói để đến 1 tiếng như bác ............. ( có khi con la hán mắc nghẹn chết cũng nên :D :D )

13. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    em nghĩ ko cần chi tới 2 phút đâu vừa cho vào là mất xác