Cách bố trí ống in out trong hồ

Thảo luận trong 'Lọc - Nước - Môi trường bể' bắt đầu bởi keithzhou, 18/3/13.

1. keithzhou

keithzhou Member

Thích đã nhận:
    17
    Hi các bác,
    Sau 1 tháng chơi hồ thủy sinh, hồ em giờ toàn những hạt bụi bẩn & bắt đầu thấy có rêu hại. Em đang xài lọc tràn :(
    Thế là em đã quyết định đầu tư 1 cái Atman Df 1000 cho ổn. Khổ là với bố cục như hồ em thì nên set up ống Out In như thế nào cho hồ có 1 dòng chảy tuần hoàn hợp lý & sạch hồ nhất.
    Mong các bác giúp đỡ.
    Em cảm ơn

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:47 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:23 PM ----------

Ah quên, hồ em dài 1m x 40 x 60. Mới mua bịch diệt rêu về thả vô, cây nó lên kết tủa trắng trắng. rêu hại có vẻ chết quéo. Giờ thiết kế ống in out sao đây ? In out cùng 1 bên hay đối xứng, hay cho nó xả nước từ trên xuống ? Nhiếu cách quá, ai chỉ hộ với ...

2. Bouaqua

Bouaqua Active Member

Thích đã nhận:
    25
    Theo Bouaqua thì bạn nên để ống in-out đối xứng, cụ thể với hồ này ống out sẽ lắp bên thành hồ trái, hướng nước hơi chếch lên mặt, ống in sẽ đặt bên phải, phía trong, sâu 1/2 hồ

3. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Hồ dài từ 1m trở lên nên bố trí ống in -out đối xứng theo chiều dài hoặc bố trí chéo góc .
    Hồ dưới 1m có thể bố trí cùng một bên cạnh hồ cho gọn , bố trí như cách đầu vẫn không hề gì ngoại trừ trông nó rườm rà hơn .

4. SoulMaster

SoulMaster Member

Thích đã nhận:
    7
    Em cũng cùng ý kiến đối xứng ống in - out với bác ạ ^.^

5. keithzhou

keithzhou Member

Thích đã nhận:
    17
    Hi các bác, hiện em đã bắt 2 ống in out cùng bên, trong góc trái cho gọn, out thổi qua bên phải, dòng nước chảy có vẻ siết, đàn neon với sóc đỏ em bơi cũng bớt thoải mái lun.
    Còn 1 vấn đề nữa, do hồ em bị rêu hại, ra tiệm ng ta tư vấn 1 gói diệt rêu, em đã thả vào đúng liều lượng, mấy sợi rêu ấy có chết thật nhưng giờ nó bám trắng trắng cả trên cây, rêu khó chịu quá. Giờ phải làm sao cho sạch sẽ đây các bác ơi ?

6. collector

collector Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Đợi một thời gian nó tự phân hủy thôi, thích nhanh thì mua ít tép hoặc bút chì, oto thả vào