Cách bổ xung sắt Fe???

Thảo luận trong 'Chăm - Trồng cây' bắt đầu bởi Le'Tak, 4/10/07.

1. Le'Tak

Le'Tak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Cho mình hỏi cách bổ xung chất sắt cho hồ, cây của mình ko được xanh ngát mà nó cứ vàng khè khè, lúc mới mua về lúc nào cũng xanh mượt, trồng một thời gian là chuyển sang xanh vàng tỉ lệ 4-6 hoặc 3-7.Mong mọi người giúp đỡ.

2. KHANH.DO

KHANH.DO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    105
    Cây thiếu dinh dưỡng và ánh sáng rồi Le'tak ơi.
    Xem lại nền của em và đèn nhé

3. Le'Tak

Le'Tak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Em dùng nền tự trộn, 1 đèn benxiang 5 tấc, hồ 50x40x40, biết là ít nhưng cây cũng chỉ trồng đúng quanh khu vực ánh sáng đèn tập trung, nên em cũng ko biết sao.

4. desperator

desperator Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    4,967
    để mọi người có thể giúp bạn giải quyết vấn đề bạn không thể chỉ đặt một câu hỏi đơn giản như vậy được đâu, bạn nên cho mọi người biết thông số hồ của bạn, nền và thành phần, ánh sáng, nước, các loại cây bạn trồng thì mọi người mới có thể đưa ra những nhận định chính xác hơn được. triệu chứng có thể đến từ nhiều lý do nên nếu không biết chính xác các yếu tố bạn cung cấp cho cây như thế nào, các loại cây trồng là gì ( mỗi cây có nhu cầu khác nhau) thì không biết chữa từ đâu.

5. ChuCaNho168

ChuCaNho168 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình nghĩ bạn nên bổ sung dinh dưỡng cho cây và tăng cường them 1 bóng nữa hồ bạn thiếu sáng rùi thường hồ rộng 40 cao 40 phải 2 bóng mới đủ nếu trồng cây ,nếu là moss thì 1 bóng cũng được

6. tranchaunho

tranchaunho Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu mình dùng hồ 50x50 cm cho trân châu Cuba thì mình phải chiếu sáng bao lâu?và dùng loại đèn nào? và Nếu bổ sung sắt thì làm sao? Và liều lượng thế nào?