cách chăm sóc cho hoa mi bị hoảng ???

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi xeoleng, 19/9/11.

1. xeoleng

xeoleng New Member

Thích đã nhận:
    3
    xin chào các bác , chú hoa mi nhà em nuôi dược 2 năm lồng rồi . e cầm dế cho ăn dươc rồi nhưng mấy hôm trước con mèo nhà hàng xóm sang dọa làm nó sợ . bjo nó lại bị phi đầu và rất hoảng . mong các bác giúp em cách chăm sóc:crying:

Micon and KtsBim like this.
  2. boyht

boyht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,028
    Oh!
    Vụ này lại phải làm lại gần như từ lúc thuần mộc ấy bác ah. Điều đầu tiên bác nên ghép em mái vào cho em nó tĩnh chim và tiếp the Bác lại thực hiện chiêu chùm áo lồng vào để nơi tĩnh 1,2 hôm sau đó hé dần chữ A như thuần mộc ấy nhưng quan trọng vẫn để chỗ tĩnh và chăm dút mồi tươi cho em nó ít một, thời gian nó đang hoảng ko nên lùa qua lại lồng tắm nhiều vì vậy dễ dẫn đến nó hoảng cả mình. tùy vào con chim hoảng nhiều hay ít sẽ dần trở lại phong độ thôi. chúc bác thành công sớm.

3. huongdu

huongdu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    115
    tốt nhất bác cứ trùm kín áo lồng để vào chỗ tĩnh một thời gian cho em nó trấn tĩnh lại đã, sau đó hé từ từ áo lồng theo kiểu thuần chim mộc. vài ý kiến góp ý cùng bác

RUA01 and KtsBim like this.
  4. chipttmmm

chipttmmm Member

Thích đã nhận:
    7
    đập chết con mèo hàng xóm,lấy thịt làm cám cho chim ăn dần,còn dư mua voka về tự thưởng,vài ngày sau là hết keke

5. hoang linh

hoang linh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    482
    3ngày đầu chùm áo lồng chữ A 1/4mồi tươi bình thường đê con mái cách khoảng 1m mở áo lồng tùy thuộc vào độ thuần nhưng ko mở hết.ko cho nhìn thấy mặt nhau.ko có con đực nào khác đê nó nghe thấy tiếng cả.lồng 2con đặt ở chỗ tĩnh có gió nắng ánh sáng mặt trời.hết 3 ngày hãy tiếp xúc với nó bình thường mới cho tắm nhưng 2con vẫn đặt như vậy.hết 10ngày tách mái đi xa thực hiện chế độ nuôi vẳng áo lông 1/3 đến 1/2.thời gian chữa hoảng ko cho nó tiếp xúc với người lạ hay với những cái gì mà nó chưa thấy bao giờ.cử chỉ chăm sóc của bạn phải nhẹ nhàng hơn trước,đừng để nó giật mình đừng mất kiên nhẫn nhé.nó sẽ lại là của mình đúng nghĩa của nó.victory

Micon thích bài này.