Cách chăm sóc Hồng yến !!!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm nuôi chim Yến hót' bắt đầu bởi k_e_n_i_x, 22/6/11.

1. k_e_n_i_x

k_e_n_i_x New Member

Thích đã nhận:
    3
    Nhờ các bro chỉ thêm về cách nuôi hồng yến, mình định nuôi 1 em mà không biết cách chăm sóc cụ thể

2. ToanDN

ToanDN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    cũng nuôi như các loại yến khác thôi bạn à! Nhưng bổ xung thêm cà rốt cho chim ăn! thức ăn cho chim yến thì bạn tham khảo thêm trên này đã có người pót bàn rồi!

3. duongbinh

duongbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Hi. thức ăn bình thường, tăng cường cà rốt, hay bột gấc là màu tự nhiên thì tốt hơn hoặc bột đỏ cho yến( trộn vào bột) có bán ở các tiệm.

4. huyduclc

huyduclc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    683
    Cũng tùy bạn ạ, nhà mình thì cho Yến ăn cải chip, vì nguồn gốc Yến nhà mình từ TQ, Hồng Yến của bọn này cho ăn Cải chip lên màu rất đỏ, mà thuận tiện cho cả đàn ăn luôn. Nhưng hồng Yến có nguồn gốc VN thì mình ko hiẻu ăn cải chip có lên màu được không, chưa có điều kiện thử nghiệm.
    Theo mình bạn nên mua cantax trộn vào cám cho chim ăn, màu lên đẹp mà đỡ vất vả

5. anhtangl

anhtangl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Mình cũng đang chuẩn bị cho mấy em nó dùng cải chip thử xem sao,nghe các bác nói thấy hay nên thử hihi

6. kiu

kiu Member

Thích đã nhận:
    24
    cho mình hỏi cải chíp là cải gì vậy? có phải cải non mình gieo hạt lên ko???

7. anhtangl

anhtangl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Bác xem topic trang trại nho nhỏ của bác dungphoduc đi.bác dungphoduc có up hình cải chip đó.

8. tran tue linh

tran tue linh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Bạn có thể cho ăn cải chip nhưng dưới HP mình toàn cho ăn cà rốt và bột gấc thôi. Mình chưa bao giờ nuôi chim bằng cantax cả, nhưng theo mình không nên cho nó ăn cantax. Chúc bạn thành công!