Cách chế biến và bảo quản thức ăn như vầy đúng chưa

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi pirates00, 10/7/07.

1. pirates00

pirates00 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em theo cách của anh Phúc FILLIP là sử dụng tôm tươi bóc vỏ, bỏ đâu và bỏ đuôi, sau đó đem giã nhuyễn như chả, sau đó em cũng giã XO humpy head và XO starry cho nhuyễn thành bột sau đó trộn chung với tôm, rồi cho vào bịch nilon ép nhỏ, khi cho ăn thì bẻ một miếng nhỏ, xả đông rồi cho ăn, em thấy cá rất thích, nhưng không biết cách này có hợp lý không ạ? các anh cho em xin ý kiến

2. Già_Làng

Già_Làng Member

Thích đã nhận:
    0
    Chế biến như vậy là đúng rồi nhưng hơi xài sang đó bạn

3. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo em Món này là chả thập cẩm :D thì đúng hơn,nên trộn 1 loại XO thôi bác à cho 2 loại thế ko tốt đâu!!!!

4. pirates00

Thích đã nhận:
    0
    Chơi sang là sao ạ, bình thường thì mọi người xài chỉ 1 hộp, nhưng mua thêm 1 hộp nữa đâu có sao đâu, cũng giống như hết hộp này mua thêm hộp khác thôi. Nhà thầy của em có một người mới chơi cá còn hơn cả em nữa, em thấy có đủ loại đồ ăn khô hết: XO 3 loại kích đầu, màu, châu, JBL hộp lớn, nhỏ, grand sumo, red sumo, thuốc làm trong nước, thuốc làm tăng, giảm pH, nó chung là đủ thứ ăn chơi.
    Thanks, chắc món này em đặt theo anh quá, chả thập cẩm :D lúc làm xong em thấy con cá thích ăn lắm, trong khi mùi của nó hơi bị khó chịu, mà cho ăn 2 loại nó có đánh nhau đâu mà không tốt, có hay chăng theo em nghĩ là nó giảm chất lượng thôi chứ

5. pirates00

Thích đã nhận:
    0
    Các anh cho em hỏi thuốc kích thích tiêu hóa cho cá có phải là men vi sinh không vậy?