Cách chế keo bắt chim se sẻ và một số loại khác

Thảo luận trong 'Chim rừng' bắt đầu bởi gatrect, 25/4/14.

1. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    các bác à trên mạng có rất nhiều địa chỉ cung cấp keo dán bắt chim sẻ và các loại chim khác, nhưng không cần phải mua đâu các bác rất dể làm, mình đăng bài này ở đây không phải để phá chén cơm của anh em đâu nhé, xin thông cảm nha.
    Nguyên liệu gồm: Cục mướp (loại dùng để kê các loại hàng điện tử, hay thùng nước đá) ở nhà anh em nào cũng có lấy một cục to và nửa lít xăng A92 chế vào thế là mướp chảy ra ta đã có loại keo bắt chim sẻ rồi, khi chảy thành keo ta bỏ vào nước cho nó lâu khô nhé bà con, khi bẫy chim chỉ cần lấy cành cây chét và quấn keo quanh cái cây là oke, loại này bẫy được khảng 3 tiếng mới khô đó nha.
    Không tin làm thử có kết quả ngay

2. chim gay

chim gay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    177
    Ngày trước mình thấy người ta làm như vậy để trét các tấm tôn bị thũng, ko cần mua keo.

gatrect thích bài này.
  3. tienvuong

tienvuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    nó mùi xăng lắm bác ạ. đến người còn sợ ấy chứ nói gì chim xem keo bẫy của họ rồi đúng là có xốp nhưng chắc chỉ 50% 60% thôi.
    lam sao khử bớt mùi xang đi mới dùng được

4. Mèo&Cá

Mèo&Cá Active Member

Thích đã nhận:
    7
    Sao phải dùng keo để bẫy chim hở bạn? Mà bẫy chim sẻ để làm gì? Để ăn à? Bây giờ thịt thà đâu có thiếu thốn như thế. Gà công nghiệp rất rẻ, có hơn 50k/ kg thôi, gà chạy bộ cũng chỉ tầm 100k/kg. Vậy bẫy chim sẻ làm gì cho nó mang tội ra.

Tại sao ngoài đường có nhiều người thí thóc, gạo cho chim sẻ, bồ câu hoang... còn mình lại đi bẫy chúng? Chả lẽ người ta cần tích đức cho con cháu còn mình thì không cần sao?

gadep and thinhlc like this.
  5. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Dùng cách này không tốn chi phí, bác mang ra khỏi không khí là mùi xăng đâu còn nữa, bắt về nhậu các bác à

6. trungboyvtpt

trungboyvtpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    bác ấy chia sẻ hiểu biết cho a e tiết kiệm chi phí,chứ tội tình j mà bác j kia bắt bẻ bác ấy,tội nợ j thì do ng bẫy chim chứ bác chủ thớt có í tốt mà..............ak bác gatrec ơi em vẫn chưa hình dung ra cục mướp nó như thế nào,tra google ko ra bác cho em cái ảnh xem nó ntn dc ko à

Last edited: 20/7/14
  7. chim gay

chim gay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    177
    Khi mua ti vi,đầu máy v.v... khi mở ra thì sẽ thấy "cục mướp", nó là miếng màu trắng mà nhà sản xuất chèn xung quanh sản phẩm để hạn chế sự va đập .Có người gọi là miếng "mốp", đây là từ trong miền nam hay gọi, bác vào miền tây thì ..ai cũng biết, trên google hổng biết ..he..he...

8. sunganhthanh

sunganhthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    em ở miền bắc chỗ em gọi nó là cục xốp vì nó xốp xồm xộp . loại này chộn với xăng a92 + với một ít xi măng xây dựng mà gắn lên những vết nứt , thủng trên ngối bờ nô thì thôi rồi ! cảm ơn chủ thốt cái

9. Rong Chơi ĐN

Rong Chơi ĐN Member

Thích đã nhận:
    0
    trong nam vẫn gọi là xốp, mút... :D

10. trungboyvtpt

trungboyvtpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    cách này ko hiệu quả nhé,sáng nay em thử r chim đậu vào rất nhiều nhưng keo ko dính 1 chút nào,lúc sau thử dùng keo dính chuột thì nó biết r chỉ dc 1 con hehe đang bẫy tiếp

---------- Post added at 11:33 AM ---------- Previous post was at 10:28 AM ----------

làm keo dính chuột mất có 10 nghìn mà lại hiệu quả cao, tính ra kinh tế hơn bác ạ

11. longdph

longdph Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    mình cũng thử ko có tác dụng,kô biết có thêm phụ gia gì ko nữa.......................................