Cách cho ăn tim bò!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi kiko, 21/10/07.

1. kiko

kiko Banned

Thích đã nhận:
    0
    em cho cá ăn tim bò xay nhuyễn mà lúc cho ăn thì tim bò nó vụn ra nhìu lắm!mấy bác cho em hỏi làm sao cho ăn mà ko bị vụn ra làm dơ nước?~X(

2. chien53

chien53 Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn fải cắt nhỏ (thái nhỏ ) vừa với cỡ miệng cá nuốt được thì sẽ hạn chế dơ nước chứ xay nhuyễn thì fải chịu vậy

3. tamtrm

tamtrm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    Ăn tim bò có tốt không thì mình chưa biết, chứ mình có cho cá mình ăn thịt bò một thời gian, vì mình bận nên mua thịt bò nạt để dành trong tủ lạnh cho cá ăn từ từ. Cá thích ăn lắm, mình có cho kèm thức ăn khô nữa, nhưng cho ăn khoảng nửa tháng thì mấy con cá mình mất hết châu, có con bị trụi lũi luôn đó. Các bạn rút kinh nghiệm.

4. Bauminhon

Bauminhon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn có trộn tim bò với cmc ko .Nếu ko trộn thì nó ko kết dính tất nhiên là nó phải vụn ra rồi .Bạn phải trộn với chất kết dính cmc thì nó mới dính và lâu vụn ra .Chúc bạn thành công .

5. Ông 888

Ông 888 Member

Thích đã nhận:
    0
    tim bò đừng xay dơ nước lắm. lọc phần nạc rồi chịu khó bằm nhuyễn ra cho nó ăn

6. queen_diamond

queen_diamond Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn ko cần xay nhuyễn bạn xắt ra thành lát nhỏ vừa cho cá ăn thì sẽ ko bị vụn ra nhiều đâu !

7. kiko

kiko Banned

Thích đã nhận:
    0
    anh cho em hỏi cmc là ji vậy anh!em cam ơn anh nhìu !

8. Bauminhon

Bauminhon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn ra ngoài tiệm ở lưu trung tín hoặc ở mấy tiệm bán đồ hóa chất ngoài chợ đó nói họ bán cho chất kết dính CMC là họ biết ah .Rẻ lắm bạn mua cở 5k thôi là chộn vô tư rồi .Chào bạn

9. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Cho mình hỏi tim bò bao nhiêu 1kg và mua ở đâu chứ mình tìm hơi bị khó ở các chợ đó nha. Mặt khác các bạn cho ăn tim bò cả tháng thấy có hiệu quả gì o. Mình đọc trên diễn đàn thấy tim bò phải trộn với nhiều thứ + chất kết dính thì mới có hy vọng đó.

10. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Một kg thì cá la hán không ăn hết đâu nhưng người ta bán tính tiền theo giá một kg mà phải không. các bạn cho ý kiến nhá

11. QBi

QBi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tim bò hơi sức đâu mà tự chế biến chi cho mệt. Ra các cửa hàng chuyên về cá dĩa đều có bán. Đóng gói đông lạnh đàng hoàng, 100gr mỗi gói. Cái này người ta có trộn tảo với carophyll cho cá mau lên màu đó.