cách cho cá ăn thế nè có ổn không các bác ơi

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi haicu?, 1/4/08.

1. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Bể em thọ được 1 tháng roài. Em nuôi 20 bé hồng tử kỳ. Các bé sống khá tốt. Chỉ mỗi tội em cho ăn có vẻ không hợp lý lắm. Sáng không cho ăn (vì em còn đi làm), chiều có em gái em cho ăn (em không kiểm soát được nó cho ntn), tối về em cho 1 lần. Nhưng ngay lần cho ăn vào buổi tối, nếu hứng em cho tiếp :)confused:) nhưng ít thôi. Hơn nữa, em chỉ cho ăn bằng thức ăn dạng lá của TQ. Em xử lý thế được không mấy bác? Cho em chút knghiệm quý báu đi nào!!!!!!!!:blushing:

2. meomun

meomun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,835
    Bạn nên cho cá ăn vừa phải thôi,khi thấy bụng cá hơi căng hơn bình thường là ok rồi,ngày nên cho cá ăn 2 lần buổi sáng và chiều!

3. rubyqn

rubyqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình thì chỉ cho ăn 2 lần/ngày thôi, mỗi lần cho ăn ít thôi nếu ko thức ăn thừa cá ăn ko hết sẽ làm dơ nước.

4. pro evolution

pro evolution Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình ít kinh nghiệm lém

thật đó . nhưng cho ăn kiểu đó có vẻ ko ổn. mình có hai lần kinh nghiệm đau thương về kiểu cho ăn "có hứng" rùi.lần đầu tiên thì mình cho ăn nhìu quá,thế là hai hôm sau cá nó bội thưc chết mất tiêu:-$.lần thứ hai,mình lại cho ăn ít quá,mấy tuần sau cá mình cũng chết nhăn cựa:-$

5. nguyentran

nguyentran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    mình thì cho ăn 2 lần/ngày, buổi sáng trước khi đi làm và buổi chiều khi đi làm về. ngày nào cũng vậy, riết rồi quen, hôm nào ko cho cá ăn thì làm như thiếu thiếu cái gì ấy.

6. Vidolaem

Vidolaem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em thì 1 tuần cho ăn 3 lần, vui thì 1 tuần cho ăn 5 lần. Cho tụi nó ăn nhiều quá đâu có tốt