cách cho khỉ ăn???

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi cá chiến, 15/7/06.

1. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nhà em có nuôi 1 thằng khỉ lúc nào nó cũng giỡn hết,không chịu ăn gì hết có anh nào biết cách kích cho nó ăn nhiều không chỉ cho em đi em cảm ơn nhiều.

2. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Tôi cũng có một thằng khỉ lúc nào cũng thích giỡn :D. Hiện tại tôi toàn vứt ào vào bể mấy con tôm rồi tắt đèn ra chỗ khác chơi. Hé hé, lúc sau vào thì đã hết tiệt rùi. Con của bác thấy người là hoắng lên bơi nhặng trong bể chứ giề. Hì hì, chúc mừng bác có con cá xung nhé.

3. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    anh nói rất chính xác hễ thấy ai lại gần là nó bơi lại cái kiếng cắn cụp cụp,mà em cũng làm theo cách của anh rồi em bỏ mấy con cá chép vào rồi đi chỗ khác chơi đến tối ra coi thấy mấy em chép vẫn bơi lội tung tăng,thiệt chán ghê vậy đó phải đúc bằng tay mới chịu ăn.

Last edited: 15/7/06
  4. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    :(. Bác thử vứt vào đó mấy con tôm đã bị bẻ đầu xem sao. Thằng khỉ của tui thả cá sống, tôm sống không bao giờ ăn, chết thì nó mới ăn.

5. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn anh nhiều nha để em thử làm xem sao,cho hỏi thêm nếu như nó không chịu ăn luôn thì phải dủng phương án dự phòng nào thế anh???

6. cthanh

cthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Bác lo quá ,chỉ bỏ dói 1,2 bữa thui là bỏ gì nó cũng ăn hết á.Đây là cách trước đây mình dùng với thằng khỉ nhà mình.

7. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    em bỏ đói nó hơn cả tuần rồi đó anh trai,em lo quá đi sợ nó kiệt sức mà chết thì thôi rồi lượm ơi.

8. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Nhưng trước giờ nó vẫn an uống bình thường hay sao ? em có thử đổi thức ăn cho nó chưa ?(hạt khô chẳng hạn)

9. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    em cũng có đổi rồi mà nó ăn chỉ cá vài hột thôi à,bỏ thêm vào nó phun ra hổng chịu ăn nữa.

10. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Con cá này dạng khó nuôi đây.
    Bỏ đó rồi ,cho ăn mà tắt đèn rồi......
    Chỉ đúc thì nó mới ăn thôi ? Thế thì coi như bạn có em bé rồi ....phải ráng thôi chứ còn cách khác nào đâu.

11. DuyQuang

DuyQuang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em trai đừng lo ,nó chịu ăn vài hột đồ khô là đc rồi,từ từ rồi nó ăn nhiều ko sao đâu.Cá to cũng ko cần ăn nhiều ,ăn ít no ko chết đâu mà sợ

12. TNHAN

TNHAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Sao mà rắc rối wá vậy con khỉ của em lúc đầu em còn siêng mà cho ăn một ngày 3 bữa chứ bây giờ sáng mua tép về rồi vớt một vợt cho nó ăn chứ không như mấy bác trên diễn d8àn em thấy tốn thời gian ghê nào là một ngày 3 bữa xen kẽ cho ăn tetra với azoo vừa tốn tiền vừa mất thời gian dẫn chứng là con khỉ của em đó không có nói xạo đâu !

13. Phụng Diễm

Phụng Diễm Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi thấy mấy bác nuôi cá mệt mỏi quá. Về nguyên tắc chỉ khi cá bị bệnh hoặc quá sợ mới bỏ ăn, nếu không cứ bỏ đồ ăn vào hôm nay không ăn, ngày mai sẽ ăn, tránh quan sát cá nhiều, lúc cho ăn là lúc cá làm quen với chủ