Cách Chọn Cá Bột Lên ĐẦu

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hannahmontana, 30/12/07.

1. hannahmontana

hannahmontana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    :x :x Đây chỉ là kinh nghiệm của riêng em .Các bạn nào có biết nhìêu hơn thì đừng trách em nha . Cả hồ cá bột rất khó cho bạn chọn lựa vì vậy bạn cứ nhắm CON NÀO TO NHẤT, CON ĐÓ HAY RƯỢT ĐUỔI NHỮNG CON KHÁC TRONG HỒ, WAN SÁT KĨ CON ĐÓ PHẢI MÌNH NGẮN, LANH LỢI ,MỎ NGẮN,VÀ KHÔNG CÓ CHỮ TRÊN KÌ ,VÂY VÀ PHẦN ĐẦU PHÍA TRÊN CHỖ CÁ LÊN GÙ 1 LÀ PHẢI CÓ KHẤT LÊN CHÚT CÒN CÁ BÉ QUÁ THÌ PHẢI THẲNG CHỨ KHÔNG NÊN CHỌN CON ĐẦU HÌNH OVAL . tỈ LỆ LÊN GÙ THEO NHƯ CÁCH CHỌN MÌNH CHỈ LÀ 70% VÀ CÒN TÙY THUỘC VÀO CÁCH NUÔI CŨNG NHƯ EM NÓ LÀ GIỐNG GÌ .lưu ý cách này ko khả wan với các dòng King lắm vì có khi mình chon được cá trống nhưng nó không lên gù .Bye cảm ơn các bạn đã ghé wa xem CÓ GÌ KHÔNG ĐÚNG MONG CÁC BẠN GÓP Ý THÊM ĐỂ ANH EM NUÔI CÁ ĐỀU CHỌN ĐƯỢC NHỮNG CON CÁ VỪA Ý.HAPPY NEW YEAR:x

2. thegame22

thegame22 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn bạn nha để mình thử xem sao thankkkkkkkkkkkkkkkkkk

3. ngocnguyhuu

ngocnguyhuu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho mình thêm 1 tý, chọn em nào lớn nhất đàn thì đảm bảo em đó là em trống.

4. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chưa chắc lớn đã là trống đâu,một bầy củng có cá lớn là cá mái đó ,cá bột nhỏ làm gì thấy gù mà chọn,king nhiều em hơn 2 ngón chưa thấy gù,

5. TRAN TAN TAI

TRAN TAN TAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    nhưng mà cá lớn và trên kì không có vết đen thì tỷ lệ là cá trống cao hơn bạn ạ!Vì những con cá lớn thường là những con đầu đàn,mà đầu đàn thì chỉ có con trống mới đứng đầu thôi bạn.Mình nói vậy có đúng ko nào.hihi..........

6. hannahmontana

hannahmontana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Thì mình cũng đã nói chỉ áp dụng với cá bột từ 2-3cm và không khả wan với cá dòng King . Riêng King Kim Cương thì ok đó

7. pholina

pholina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Theo mình các cách nhìn nhận trên đều ok , riêng cái chỉ tiêu chọn con lớn nhất trong bầy thì mình không áp dụng , ngoại trừ em này có đầy đủ các yếu tố trên .

8. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đống ý mấy cái tiêu chí trên để lựa dc 1 em cá bột vừa là trống vừa lên gù, nhưng theo mình nghĩ ko dc tuyệt đối đâu, cái wan trọng nhất là sự may mắn kìa.:D

9. vudinhhung

vudinhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    nếu quan sát thật kỹ thì cá = ngón giữa là đã có tảng đầu.chọn cá bột cần xem chữ ,vây xem có lỗi gì không,cá lớn dáng được.đấy là kinh nghiệm của mình

10. anhvinh86_dn

anhvinh86_dn Active Member

Thích đã nhận:
    0
    thep mình thì hên xui thôi, còn bạn nào có nhiều money thì mua cá đã ra dáng có đầu về nuồi là tốt nhất

11. david

david Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    MÌnh ChỈ BÍe CÁch ChỌn DÒng King Kamfa.mẤy DÒng KhÁc ChƯa NghiÊn.vÌ Da ĐẦu MỔi LoẠi KhÁc Nhau

12. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Thật ra mua cá bột về nuôi cũng có tú của nó. Theo mình nên mua tối thiểu lã em cho hồ 1 m và chọn lựa như các bác ở trên đã nêu. TUy nhiên việc lựa cá bột đòi hỏi các bạn phải hết sức kiên nhẫn vì cá con trong hồ rất nhiều. Hơn nữa có nơi họ bắt dùm mình là pótay luôn.

13. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chọn cá bột lên đầu hả: Hên Xui thôi,biết bao nhiêu ý kiến này nọ nhưng xác suất vẫn thấp.Ai biết rõ vấn đề này thì làm giàu hết trơn rồi,ngay cả mấy ông chủ lò cá bảo ông chọn đảm bảo chú cá bột 100% lên đầu thử ổng dám kô nữa.

14. thuannguyenanh

thuannguyenanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Mình cho rằng chỉ là xác suất 50/50 mà thôi ,cũng khó nói lắm.Tuy nhiên nếu ai chơi nhiều thì trực cảm là cực kỳ quan trọng.Theo mình , nếu kiên nhẫn thì nuôi từ cá bột vì khi nuôi mình mới thấy nó có tình cảm và tích lũy được kinh nghiệm chăm cá còn nếu mua cá to,mình chỉ là người chơi cá đơn thuần chứ không là người Mê cá.Hơn nữa,hay bị nản vì phát hiện ra điểm xấu của cá hoặc khi người khác phát hiện ra điểm xấu.Tớ có mấy con ,nhưng những con tớ nuôi từ bé bao giờ cũng làm tớ thích thú hơn con tớ mua,cho dù con mua To ,đẹp và đắt hơn con mình nuôi !
    Chúc mọi người VUI !

15. tungb

tungb New Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bột nho nên rất kho chọn đực chì la ăn may thoi

16. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    nói tóm lại là 50 50 là hên xui thôi riêng mình thì mình chỉ thích mua những em nào đã lên thành hình đầu to về nuôi thôi tuy giá hơi đăt một chút nhưng khỏi mất thời gian tính toán hên xui

17. Kimiking

Kimiking Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ở nhà em em dùng phương thức hơi dã man.Em nuôi 30 con trong 1 bể roài xem con nào đuổi các con khác hoặc đánh các con khác càng tốt em nghĩ chắc chắn đấy là cá trống.còn bọn bị chết nếu có là cá trống thì cơ hội lên đầu của nó cũng kô cao lăm.còn cá cái thi ko có cũng ko seo

18. trantheanh

trantheanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Xin lỗi các bác em hỏi lac đề tí xíu: có bác nào biết tiệm cá nào bán cá bột châu rồng hay châu đỏ. Em đang cần rất gấp(vì thằng cháu em rất thích mấy loại có màu đỏ này nên em muốn mua tặng nó nhân dịp sinh nhật, mà hỏi nhiều tiệm cá vẫn không có), bác nào biềt chỉ giúo em với!

19. dinhtrantanduc1

dinhtrantanduc1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    pác có thể chỉ mình vơí đc kô mình rất thích kingkamfa :confused:

20. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Mình cũng nghĩ vậy nhất là đi mua cá bột ở tiệm. Các bạn mua loại rẻ tha hồ dùng vợt còn loại mắc tiền nhiều tiệm bắt mình chỉ cho họ vớt không hà. Như vậy phải trông chờ vào vận may của mình thôi.