cách chọn mi mái hay.

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi dung_hoamihot, 19/10/11.

1. dung_hoamihot

dung_hoamihot Member

Thích đã nhận:
    41
    Chim thỳ em chơi cũng đc khá nâu rồi,nhưng chỉ chơi các loại chim khác.còn chơi mi thỳ bây jo mới trính thức bắt đầu vào ghề,nên kinh nghiệm vẫn còn non nớt,Vậy em xin botx bài này nên rất mong các toàn thể anh em trên diễn đàn aquabird các chú các bác các cao thủ về mi chỉ bảo cho em chút kinh nghiệm!Việc e muốn nhờ các bác giúp là.........???

1,cách chon mi mái mộc thỳ xem như thế nào để biết đc là con chim hay,em nghe nói chọn mi mái người bé thon+dài người thỳ dọng xùy dài và trầm bổng lúc nên lúc suống,còn mi mái mà bộ to thỳ thường là mái trọi+với cả hộ tống mi chiến như thề ko bt có đúng ko..??
    2,Khi mi trống thay lông xong thỳ có cần pải ốp mi mái ko ???.Và nếo có ốp mái thỳ cho nhìn mặt nhau,Hay ốp như thế nào là đúng để cho mi trống nuôn giữ đc lửa mà ko bị bã chim.Hay nhàm mái,Vậy em rất mong các cao thủ về mi chỉ giáo cho em cách chọn mi mái,và cách ốp mái thế nào cho tốt và có hiệu quả.................!

EM XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN RẤT NHIỀU ...........................! THANKS... :x

2. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    Sai chính tả nhiều quá đọc xong hoa hết cả mắt hic toàn phải dịch từ tiếng việt sang tiếng việt :)
    Cách ốp mái cũng đã có hướng dẫn trên dd nhiều rồi bác tìm lại đọc đi.

tieuhoami thích bài này.