Cách chọn THANH TÍM(XANH TÍM) làm chim mồi??

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi mienque.nct, 6/12/10.

1. mienque.nct

mienque.nct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    Em tính tuyển một chú thanh tím làm mồi nhưng chưa có kinh nghiệm nên muốn hỏi các bác một số điều:
    - Nếu chọn chim chuyền lên thì có được ko? và có cần phải chọn diện mạo em nó không(ví dụ đầu to-nhỏ mình tay chân ra sao?)
    - Nếu là chim bổi thì phải chọn con có đặc điểm như thế nào?
    Bác nào biết chỉ hộ em.xin cám ơn.

Last edited: 6/12/10
    ONGBAPCAY thích bài này.
  2. mienque.nct

mienque.nct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    Ủa sao không có bác nào biết loại này hết ta???

ONGBAPCAY and bdbird like this.
  3. thich_dong_vat

thich_dong_vat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    746
    mình cũng kg biết loại này luôn, nhưng nói đại may ra trúng, bạn chọn chú chim to con, mặt hơi dữ, và quan trọng là nhạy miệng, loại chim này rất háu đá nên gần như treo mồi lên chỗ nào có ẻm là chút xíu thôi.....veo......chíu chíu....rít rít...bụp, gỡ lụp bỏ túi rút bạn nhé. Thân.

mienque.nct thích bài này.
  4. xanh_tim

xanh_tim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    Chào bạn , loại này mình đã nuôi thành mồi rồi nên bạn yên tâm làm theo cách cảu mình sẽ có chú mồi nhưng không thể nhanh được đau nhé .
    Chọn con chim chuyền để nuôi , chim to hay nhỏ không quan trọng mà cần con dạn thôi . Muốn chim nhanh căng thì cho ăn trứng kiến và chuối ( hoặc mật ong thay chuối ) , hàng ngày cho chim vào lụp mang ra vườn treo trên cây cho chim quen , khi nào chim chiệu hót thì mang đi chổ khác tập như thế ... đến khi nào chim thay lông xong có thể đã thành mồi . Hoặc nuôi thêm 1 tháng nửa sẽ thành mồi .
    Nếu chổ bạn có thanh tím thì mang đi bẩy luôn , chim càng nhanh thành mồi và có thêm chim để nuôi vì loại này hăng đá như than vậy , nghe tiếng là về rít liền , và bạn có thể đứng cách chổ bẩy 2m chim rừng vẫn đấu đá như thường ... vui lắm đó