Cách chuyển từ hoa "thổ" canh thành hoa "thủy" canh.

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm chăm, trồng cây cảnh..' bắt đầu bởi candat, 18/4/12.

1. candat

candat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    578
    chào tất cả các anh em diển đàn hoa cảnh .

Không ngờ vào đây gặp nhiều anh chị "quen mà chưa biết" quá như nick : GHT - GC - bác Hải - AQC ....

Hôm nay em nhờ các anh chị tư vấn giúp em làm sao chuyển mấy cây trong chậu trồng đất qua trồng trong nước với ,...mấy tuần nay em làm chết hơi bị nhiều nha . Nhờ các anh chị tư vấn giúp .

Giống cây em làm là cây mấy loại cây cảnh có thể sống dưới nước được vì thấy ngoài tiệm đã làm

1. Mua về rửa sạch bỏ 100% vào nước - thay nước 2/3 ngày một lần - 2 tuần : thúi hết .

2. Rửa sạch bỏ vào nước 50% - thay nước thường xuyên 3 tuần : thúi gần hết - rể không ra mới

ghi chú : nơi đặt chậu có nắng nhẹ vì qua lớp kính - gió tốt .

Để làm dc như ngoài cửa hàng em còn thiếu yếu tố nào nữa ?

Mong anh chị hướng dẩn .

2. small_cat

small_cat Member

Thích đã nhận:
    4
    Hi bạn,
    Nếu giống cây đúng là cây có khả năng trồng trong nước, thì sau khi bạn mua cây ( trong đất) về, rửa sạch, cắt bỏ nhánh hư, rễ hư.
    Khi bỏ vào bình thì bỏ cho bộ rễ ngập nước 1/2, và phải là nước pha dung dịch sinh dưỡng phục vụ trồng thủy cảnh nha bạn. Cứ ra chỗ bán cây hỏi họ khác bán cho loại đó. Chứ còn bỏ vào nước bình thường thì không có chất -> chết chắc rồi :(

MAVOI and candat like this.