Cách Decor bể

Thảo luận trong 'Lũa - Đá - Decor' bắt đầu bởi metal_maniac, 9/8/08.

1. metal_maniac

metal_maniac Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Em vừa sắm cái bể , nhưng chỉ toàn là rong loại vươn dài lên , ( loại khác mắc tiền lắm - e ở Đà Lạt , vùng núi khó kiếm mấy thứ này ) các bác có kinh nghiệm có thể chỉ cho em cách Decor bể thế nàocho đẹp ( e chỉ có 2 thứ rong thôi )

2. cay+ca=thuysinh

cay+ca=thuysinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    làm 1 bể rong để nuôi tép đi bạn, kiếm thêm đá và Lũa đẹp (ở chỗ bạn chắc nhiều và rẽ muh)

3. metal_maniac

Thích đã nhận:
    1
    Hi hi bác cứ đùa trên e chả có cái gì là rẽ cả , e ra hỏi cây lũa xong là e đi lun ko ngó thêm cái gì nữa
    toàn 200k trở lên , chắc thấy mặt e non nớt nên " ăn hiếp "
    Em tính nui cá thôi ko nui tép mà rong của e toàn là hẹ nước ko à :p ( loại rẽ và dễ trồng nhất ) bác có ý kiến gì về cách trồng cái này sao cho đẹp ko ? Ví dụ như là trồng cho nó kín cả bể hay là trồng sang hai bên ....

4. cay+ca=thuysinh

Thích đã nhận:
    28
    Mấy hôm trước mình đi uống Cafe ở đường Minh Phụng gần chợ Bình Tiên Q6, trong quán này có 1 hồ TS dày khoảng 1m2 trong đó trong toàn hẹ nước và 1 ít cỏ ở mặt trước, có tô điểm bằng vài hòn đá, nhìn cũng ok lắmB)B)B)

5. BaLang

BaLang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác có thể tham khảo 1 số bể đẹp tronng 4rum ấy, sẽ có nhiều kiểu cho bba1c lựa chọn mà. Chúc sẽ thành côngg.

6. metal_maniac

Thích đã nhận:
    1
    dạ e cũng có coi qua rồi mà ko thấy cái nào phù hợp với khả năng của mình bác có thể tư vấn thêm cho em ko ạ
    @cay+ca=thuysinh : Khi nào bác đi cafe đó phiền bác chụp cho em phát ảnh nhé , cám ơn bác rất nhìu

7. dongdaudinh

dongdaudinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mình nghe nói ở đàlạt có nhiều loại rêu đẹp và lũa lắm mà ,đã có nhiều anh em trên diễn đàn đi khai thác rồi, bạn là dân địa phương sao không tự đi khai thác về làm .

8. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    ^_^ ĐL cũng tùy khu vực mà kiếm bởi chỉ 1 vài nơi có cái mình cần, còn nơi nào thì.......chắc dân bản địa như metal_maniac không lạ chứ nhỉ ^_^

9. cay+ca=thuysinh

Thích đã nhận:
    28
    :Dđi uống cafe mà kô chụp hình mấy em đi chụp hồ cá người ta sẽ nói a .........:sick::sick::sick: nói vui thui, quán đó rất dễ thấy vì đoạn đường Bình Tiên đó ngày xưa là cây cầu bây giớ làm thành đường nên rộng lắm, ở gần chợ Binh Tiên, khi nào bạn có ghé gần chỗ đó để ý nhìn sẽ thấy, hoặc bạn tham khảo hồ trên ABV cho tiện nè, thân chào:applause:

10. metal_maniac

Thích đã nhận:
    1
    Chắc bác ko để ý kĩ cái username của em , em ở tận Đà Lạt bác ạ , chứ mà tp thì ..... em đã chạy ra ngay rồi :D

11. hoang2968

hoang2968 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    767
    Bạn có thể liên lạc với H2O bạn ấy cũng ở tại thành phố Đà Lạc, mình thấy bạn ấy cũng rất nhiệt tình, bạn có thể PM cho bạn ấy nha bạn.

12. BaLang

BaLang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nghĩ bác ở Đà Lạt thì sẽ thuận tiện hơn cho việc chơi thủy sinh đấy vì Thủy Sinh thích hợp với môi trường lạnh hơn.

13. canopus

canopus Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác ở Đà Lạt thì chịu khó lặn lội, bỏ 1 ngày vô hồ Tuyền Lâm, nhớ lội đường men theo hồ sẽ kiếm được 1 số lũa, cây thủy sinh khá lạ ..hay đi suối vàng thì đá nhiều .. mình trước toàn đi chơi nên ko thể lội nước, tha lỉnh kỉnh về ..