Cách đem cá từ Malaysia về?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi tuananhytuong, 31/8/07.

1. tuananhytuong

tuananhytuong Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có 1 người bạn đi du lịch bên malay, mình muốn nhờ mua cá từ bên đó về, cho mình hỏi mấy anh em có kinh nghiệm trong việc này về vấn đề giấy tờ để có thể đem cá về tới Việt Nam, xin anh em vui lòng giúp đỡ nhé, mình cám ơn trước nhé:D

2. tonybombi

tonybombi Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    60
    mấy cái dụ này lúc này căng lắm,hên xui thôi,cá nhò nhỏ,thì cho vô hộp bánh nex,xách tay thôi còn hên xui nữa,nếu số lượng khoảng 1-2 con có thể cho qua,nhưng cá nhỏ thôi nhe 3 ngón trở lại

3. tuananhytuong

tuananhytuong Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có người bạn chuẩn bị đi Malaysia, định nhờ mua giúp mấy con cá la hán, vậy anh em nào có kinh nghiệm về việc này thì cho mình hỏi cần những giấy tờ gì để có thể đem cá về Việt Nam. Cám ơn anh em trước nhé.
    Nếu bài này xuất hiện 2 lần cùng nội dung thì mong Mod xóa giúp 1 bài nhé, thành viên mới nên mong anh em thông cảm.

4. RAI

RAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    wa cửa kiểm soát thì có thể đc , nhưng liệu tụi nóa có chịu đc từ Malai về đây hok thui ? :D :D :D

5. Bauminhon

Bauminhon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hình như mình nhớ là lên máy bay không được mang cá thì phải vì chú mình đã từng bị 1 lần rồi .Nhưng ở sân bay tân sơn nhất còn khác thì mình không rõ lắm .chúc bạn thành công và được những chú cá đẹp.

6. new_boys

new_boys Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Đem từ sân bay Malay thì dc 100% nhưng tới sân bay TSN or Nội Bài có thể bị giữ lại và đem fân hủy hoặc đưa cho nó 2 ngày để kiểm dịch... => Nó trả lại xác cá. Mấy thằng trong đội Hải Quan VN mất dạy lắm, ai có quen thì mới may ra.

7. attila2007

attila2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hồi trước cá bột thì người ta cho vào túi bóng rồi bơm o xi ,xong cho vào thùng xốp,bỏ kèm vào 1 cục nước đá nhỏ khoảng bằng nắm tay cho mát ,lúc trước mình nhập cá chẻm bột người ta làm vậy ko hà ,chúc vui

8. Steven7290

Steven7290 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Hải quan để đi lọt các bác nên chuẩn bị thêm 300-500k gọi là "phụ phí"!Vấn đề này sẽ trơ nên rất đơn giản thôi mà!!Nhưng vấn đề là em cá của bạn nằm trong thùng hành lý,để người ta ném rầm rầm như ném...va li có chịu nổi mà về ung dung trong bể nhà bạn không thôi!

9. tuananhytuong

tuananhytuong Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn anh em đã nhiệt tình chỉ giáo, mình định gởi mua mấy con cá bột nhỏ nhỏ thôi, chắc phải gói cẩn thận và bỏ vào hành lý quá, hy vọng cá về được tới Việt Nam và có cá đẹp để post lên cho snh em coi.

10. tuananhytuong

tuananhytuong Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn bạn đã đọc bài, bạn có thể nói rõ hơn về cách mang cá qua cửa kiểm soát không, còn việc tụi nó có chịu được hay không thì hên xui thôi:-S

11. DUC+BACH

DUC+BACH Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho cá vao bịch nylon khoang 3 lớp,giữa cac lớp đó lót báo,cho vao nồi cơm điện or phích..sau đó cho vào va ly hành lý lẫn với đồ khác,bơm oxy để dc 24 h mà. Qua dc MAL là ổn,về tới VN k vấn đề gì đâu đừng nói HQ này nọ sai đấy.

12. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thấy nếu như qua được cửa ải kiểm soát chắc cá nó ko chịu nỗi khi về nhà đâu. hôm vừa rổi đi lấy cá ở quận 8 về tới Biên hòa, 2 em muốn ngất ngây cá 2 ngón còn ngất huống j` cá bột