Cách huấn luyện chim gáy khách

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi quocga, 26/9/13.

1. quocga

quocga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    355
    Mình mới tham gia diển đàn, cũng tìm nhiều bài viết về kinh nghiệm nuôi, chăm sóc, huấn luyện cu bổi thành mồi nhưng chưa thấy bài nào nói về kinh nghiệm tập cu gáy nghe tiếng giục của mình khi ra rừng chậm gáy.
    Qua đây xin nhờ các cao thủ chỉ dẩn một số kinh nghiệm để em nó chịu gáy khi nghe mình thúc giục, để anh em được mở rộng tầm mắt rồi huấn luyện cho con mồi của mình.

nguoidaugio, PHIOMON and khanhha like this.
  2. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    em thì tạo thói wen..khi huýt gió tập nó thì phải cho nó thấy cái huýt đó là khích lệ như cho ăn ngay sau đó, cho phơi nắng hay hạ thổ chứ huýt liên tục nó sẽ nhờn và thành cu gụ người mất...huýt trấn an khi nó gặp chó mèo bù cắt mình ra đuổi cho nó thấy...thì sau này khi nó nghe tiếng huýt sáo đó nó sẽ phấn khích hơn...nên huýt một tiếng nào cố định mà mình dễ làm và k đụng hàng, như em huýt hai tiếng dịch theo nó hiểu là chim to=))...cũng tùy con dễ bảo..con khó bảo thì có chít nó cũng k nghe mình, nó chỉ khoái đấu đá cứ ra nghe hơi đồng nó tự chơi...mà bác cứ kiên trì nó sẽ biết đâu là bạn nó thôi.thân chào

Last edited: 26/9/13
    quocga, nguoidaugio and Cucusamtho like this.