Cách làm cám siêu tốc

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi mienxaocuabe, 15/5/08.

1. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    :-$ mình có một cách làm cám rất nhanh dành cho ai ngại làm.Bạn mua một bánh đạu xanh hải dương loại ngon về bóp vụn ra sau đó trộn với lòng đỏ trứng gà, cho thêm vỏ trứng , sâu, hay bột nhộng tắm, rồi trộn thêm ít cám cò(rất ít) một ít bột mỳ đã rang, sau đo sao qua ehehehe , cực nhanh:applause:

2. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    cứ nhẹ nhàng mà làm cám kiểu bt đi ông ơi , chơi cái loại đấy vào không chịu nổi đâu , ngọt quá mà . Hom trước con líu chòe thế nào rồi . Tôi chờ mãi không thấy ông nên ngủ quên mất . Sorry nhé

3. khuyenkhongliu

khuyenkhongliu Member

Thích đã nhận:
    0
    hic anh này có quả công thức hay đấy , mỗi ngày vào là mọt ngày mới nhỉe

4. mienxaocuabe

Thích đã nhận:
    107
    hôm đó ra aloo thì kh ông thấy trả lời thì tôi về ,hic c on đó như điên chả thấy líu hót chuyện gì cả ,chắc chim lởm rồi , theo dõi mấy hôm mà ko thấy gì ông à chán

5. Tuancaukhi

Tuancaukhi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Nếu bạn thích làm bằng bột đậu xanh có sẵn thì ra hỏi mua loại ko có đường ấy. Trước tôi mua 12 ngàn/gói 400g. Lâu ko mua nên ko biết giá.

6. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    nếu nói về làm cám siêu tốc thì xin chỉ giáo cho anh em 1 bài ,cực đơn giản cực tích kiệm chim vẫn líu tốt lông lá óng muợt ,mà cám khô cong luôn .tôi đã và từng đuợc nhìn chim nguời ta nuôi không vấn đề gì cả đó là sử dụng bánh quy hình như là loại discust của công ty bánh kẹo đuờng quảng ngãi cái loại hình chiếc móng ngựa đó ,không có nhân hoa quả ở trên nhé ,mua 1 hộp đó tầm 500g về cho vào máy sinh tố say nhỏ cám ra hạt rất đẹp thơm nức ,khô cong luôn ,nhìn thấy ông ý nuôi chim phân tốt và líu cũng căng nhưng thành thật mà nói không dám học theo ,thấy có cách làm cám siêu tốc thì vào buôn dưa với anh em thôi ,( đến đúng lúc ông ý làm cám nhé không lại bảo bôc phét )

7. the-centaur

the-centaur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Anh Thụ chủ nhật mang con chim đó qua Tăng Bạt Hổ nhé xem nó hót như thế nào có khi ở nhà nó buồn nên ko hót j` thì sao hehe nhớ ra nhé sáng chủ nhật nhé

8. mienxaocuabe

Thích đã nhận:
    107
    chủ nhật anh phải đi có việc rồi trót hẹn thằng em ko đi nó chủi anh mất hehhe hẹn vũ hôm khác nhé

9. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Mình chỉ sợ làm cám siêu tốc xong chim không líu siêu tốc mà lại đi ỉa siêu tốc thì toi

10. Hien_Architect

Hien_Architect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    435
    Cho ăn ngon wa,cũng là 1 cách chất lượng đấy, hiệu quả líu lo thế nào hả bạn?

11. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    em thì ko bàn về trình của bác miến cũng ko biết bác cao thủ đến đâu nhưng mà cách làm cám của bác thứ nhất là ko có tỉ lệ(làm bằng mắt ...) thứ 2 là lòng đỏ trứng đã luộc kỹ hay là chưa luộc( ko nói kỹ), thứ 3 là bột mỳ đã rang nhưng phải rang như thế nào?(ko nói). thứ 4 là bánh đậu xanh loại ngon của hải dương bác ăn chưa, thường có rất nhiều đường rất ngọt, chim ăn ngọt quá chưa kịp béo đã đi ỉa té re rồi, lâu ngày mà ăn loại này suy chim----> diee. cũng may là em ko biết làm cám, chứ em cũng mới chơi mà làm cám siêu tốc kiểu này chắc là mặt méo xệch luôn. thôi mua cám cho lành.#:-S

12. my father

my father Member

Thích đã nhận:
    2
    Anh ơi, hay quá, thế là em sắp có chim đi thi rồi, chắc làm cám thế, chim căng lắm anh nhỉ, Chim của anh ăn cám đó thế nào, căng tít chứ anh? :D

13. kaia292

Thích đã nhận:
    39
    ah thế ah, em nghe theo bác chuabietgi vậy, thử làm một mẻ cám cho em hay nhất nhà ăn để giao lưu với ae hội gia lâm tí ty.

14. mienxaocuabe

Thích đã nhận:
    107
    bạn đã bao h mua bánh đậu xanh loại không đường chưa , binh thuờng phải đò đậu lên đằng này săn mang về không phải đồ xay gì cả, sẵn mà chế biến không hiểu à , công thức thì xem lại phần làm cám đi cách này chi làm nhanh hơn thôi tỉ lệ vẫn thế(xem lại bài làm cám đậu xanh đi)

15. kaia292

Thích đã nhận:
    39
    có người đã làm rồi và thực tế như thế nào cũng đã được kiểm nghiệm rồi, chắc tôi cũng chẳng còn j phải nói nhiều hơn.

16. cuoptrengianmuop

cuoptrengianmuop Super Moderator

Thích đã nhận:
    425
    Diễn đàn luôn khuyến khích mọi trao đổi liên quan tới chủ đề!
    Yêu cầu các thành viên khi tham gia trao đổi nên :
    _ Tôn trọng người đọc: chịu khó viết bài dài và có đầy đủ thông tin hơn, tránh việc buông một câu rồi đi.
    _ Lựa lời góp ý về ý kiến để mọi người cùng được học hỏi thêm.

Xin cám ơn các bạn!

Cướp!

17. hoanghiepvn

hoanghiepvn Active Member

Thích đã nhận:
    10
    Sao mọi người kô làm cám cho vào lò vi sóng nhỉ Vừa nhanh vừa dơn giản mà hiểu quả