Cách làm cho hình lở post hơi lớn lên diễn đàn

Thảo luận trong 'Hướng dẫn sử dụng diễn đàn' bắt đầu bởi codai, 11/10/05.

1. codai

codai Giáo sư

Thích đã nhận:
    2,206
    Các bác cho codai hỏi cách nào để làm cho ảnh mình post lên diễn đàn cho nhỏ lại .Trong bài cá cầu vồng codai lở post hình hơi lớn . Khi nhấn edit định xóa để post lại thì thay vì là hàng chử thì bây giờ trong khung cũng là hình thì làm sao mà xóa??? :crying:

2. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Anh codai thử click luôn vào hình rồi nhấn nút xóa Del coi có được không!

3. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    hehe tại em đấy! Em thấy bác up ảnh toàn là link nên em edit lại cho nó hiện thành ảnh. Em cũng vội quá nên không chú ý lắm cái size ảnh! Bác có dùng ACDSee không ạ?? bác đánh dấu những ảnh muốn up lên khoe cả làng rồi vào tool chọn resize image thế là nó sẽ cho bác tha hồ lựa chọn kích thước bức ảnh nhỏ hơn, to hơn v.v. rồi nhấn OK rồi done. Vậy là yên tâm nếu bác để anh cỡ 800x600 hoặc 600x400 và độ lớn của file là medium (giá trị 50-60) mà không lo quá cỡ

4. codai

codai Giáo sư

Thích đã nhận:
    2,206
    Codai xin cám ơn GC và Coi . Để codai làm thử xem sao . Nói thiệt , có diễn đàn mới cũng hay nhưng yếu vitinh như codai nhiều khi giống như chàng khờ ra tỉnh vậy . Thấy gì cũng mới ,lạ nhưng chỉ đứng xa xa nhìn mà không dám lại gần chỉ sợ chạm vào hay lở ấn nút là nó biến mất hi hi