Cách làm cho la hán bớt nhát và xung hơn

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi ltdhong, 27/2/06.

1. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Vừa nuôi cá xiêm, vừa làm cho ca la hán xung hơn và có thể dùng để tập cho cá bớt nhát.
    Dùng 1 cọng dây thép cột vào cổ chai nước biển nuôi cá xiêm, khi cột xong, bẻ thánh 1 cái móc, móc vào 1 cái cây để ngang trên thành hồ ( cổ chai cao hơn mặt nước hồ).
    Cá la hán rượt đuổi xung quanh chai rất xung mà cá xiêm vẫn bình an vô sự. Để khoảng 10 phút thì lấy ra, tránh cho la hán khỏi bị nhàm chán.
    Mình còn dùng cách này để tập cho cá bớt mập.

Last edited: 27/2/06
  2. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hay lắm,nhưng bác ới,mấy chú nhà em nó có sọc trên ngừoi,làm như vậy có hết sọc ko ạ

3. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bro nào ko tin,thì làm theo cách tui ...tìm mua 1 con LH mái thã vào..bảo đãm cá của bro sẽ lên màu,và sung lắm.Mình đã làm rồi...con khỉ đỏ lúc bắt về màu đỏ đẹp lắm...nhưng nuôi cả tuần lễ mà cá sung ..chứ ko có màu.Mình bèn thả con khỉ mái vào..cho 2 con kiss nhau 15p ...thế là nó đỏ toàn thân lại..còn đẹp hơn lúc mua nữa...hihihih.Nếu ai ko thích ép thì vớt cá mái ra...chứ ko ...nó đẻ trứng luôn thì lúc đó con đực sẽ xuống màu lại đó.

4. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Nếu cá xung và hết nhát thì sọc cũng sẽ hết thôi.
    Lúc trước cá nhỏ của mình cũng bị nhát và sọc, cứ chui vào góc hồ núp ở trong đó, mình thả 1 con cá xiêm mái vào hồ (vì loại cá này bơi chậm) để cá rượt đánh, từ từ cá cũng xung trở lại.