cách làm hồ thuỷ sinh

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi tuongvy, 18/6/06.

1. tuongvy

tuongvy Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bác
    Em muốn làm 1 hồ dài 80, mong cách bạn chỉ giúp.

2. H2O

H2O Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
  3. pyramid

pyramid Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    3,004
    Tường vi mỹ nhân ui,
    1- em đi tham quan diễn đàn 1 vòng đi, em sẽ tự có một định hướng riêng cho mình, vì sẽ rất chán nếu em bỏ một số tiền chỉ để mua 1 cái hồ về ngắm.
    2- làm một chuyến tham quan thực tế, có vài điểm tham quan lí thú và bổ ích:
    - 201 Bùi viện, Q1
    - Cửa hàng APT Đc: Nhà số 9, đường số 4, khu cư xá Bình Thới, P.8, Q.11- em có thể tìm địa chỉ qua link sau:
    http://www.aqua-birdvn.com/forums/showthread.php?t=5399

qua 2 bước trên, chắc chắn em sẽ tìm cho mình một cách chơi thủy sinh phù hợp nhất, không bị trả giá cho sự ngây thơ khi lang thang các máy chém lộng lẫy lung linh...

em nói đúng không các bác nhẩy?, các nam nhi đâu rùi, ra tay giúp đỡ mỹ nhân đê...

4. huy123

huy123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trước tiên bạn cứ tìm hiểu về 2 yếu tố là phân nền và ánh sáng, sau đó thêm 1 yếu tố nữa là CO2, chỉ cần như vậy là ok rồi. Tìm thông tin từ các bài đã viết trong 4rum ấy. Các vấn đề khác như độ PH, nhiệt độ,... thì chưa cần quan tâm nhiều, khi nào rành hơn sẽ quan tâm đến. Về giống cây thì có thể trồng bất cứ giống nào mình thích, chỉ trừ 1 số loại quá khó tính như cỏ dùi trống chẳng hạn. Chúc bạn nhanh chóng có được hồ thủy sinh đẹp, muốn biết chi tiết từng vấn đề xin coi lại những bài trong diễn đàn nhé.