Cách làm lồng bẫy Khướu

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi concuong, 2/12/11.

1. concuong

concuong Active Member

Thích đã nhận:
    2
    có bác nào biết làm lồng đánh post cho 1 bài cách làm lồng đánh được không đang muốn kiếm 1 lồng đánh mà không kiếm đâu ra, khướu mới nuôi có 3 tháng cho em nó đi đánh luôn đỡ buồn ngồi mà nghe khướu rừng hót..........................

2. nguyenduchuan

nguyenduchuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    563
    bạn lên làng canh hoạch xin học làm bẫy khướu mình nghĩ 1 ngày là làm được 1 cái bẫy khướu đó. nếu ngại đi xa thì ra cửa hàng chim cảnh 50 k là ngon chúc bạn thành công

3. concuong

concuong Active Member

Thích đã nhận:
    2
    uh cảm ơn bạn mình đã mua lông bẫy tự làm bằng sắt 100k, về đánh chưhuaw được em nào chỉ thấy lại gần mà không đá hay tại mùa này nhỉ hay là chim mình chưa sung. Mình mới nuôi được 3 tháng thôi nhưng mà dan rôi theo cách chọn chim mồi thì cũng gần đúng mà, thế mà cứ thấy chim rừng lại gần mà không nhảy vào lồng đánh.

4. lethanhdong

lethanhdong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Người ta vẫn dùng lồng bán ngoài tiệm đánh đó thôi bác. Chim bác mới nuôi được 3 tháng mà đi đánh rồi thì có vẽ hơi sơm. Chim mồi ít nhất phải nuôi 1 năm trở lên, Dạn người và siêng hót phải là loại đưa vào rừng treo lên là hót ko biết mệt.
    Mình thấy mấy nghệ nhân có viết cuốn sách nghệ thuật nuôi chim khướu mà người ta chỉ mình cách luyện con mồi rất công phu và bài bản. Quan trọng là mình phải là hên gặp được con chim hay, và đủ kiên nhẫn để luyện cho nó.
    http://thuvienbinhthuan.com.vn/inde...AT-VA-CONG-NGHE/Nghe-thuat-nuoi-chim-khuou-8/
    Đây là cuốn sách đó. Có thời gian thì đọc và học hỏi thêm những người nhiều kinh nghiệm

hungbd and concuong like this.
  5. concuong

concuong Active Member

Thích đã nhận:
    2
    cảm ơn bạn mình lên mạng tìm mãi mà không thấy ai trả lời. Hôm trươc mang đi đánh buổi chiều trời lại mưa lấy thêm ít củi trượt chân ngã giờ bong gân rồi buồn quá. thak

6. lethanhdong

lethanhdong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Bác bị có nghiêm trọng lắm không, em đi đá bóng thỉnh thoảng cũng bong gân nhưng chơi dầu nóng siêng bóp vào thì nó cũng lành à. Chúc bác mau khỏi nhé.
    Bác có thời gian thì nghiên cứu kinh nghiệm của cuốn sách đó đi, rồi cũng sẽ rút cho mình được một ít đó. Hihi
    Em thì người miền trung nhưng lại đang làm việc ở trong nam nên cũng không có nhiều thời gian đi đánh chim lắm. Nhưng cũng máu lắm anh ạ hihi

7. concuong

concuong Active Member

Thích đã nhận:
    2
    ah cũng sưng hơi nặng uh cuốn này cũng được. đọc xong mới biết khướu mình còn non chua biết gạ chưa liều lắm thấy chim rừng đến gần không hót nhưng nghe nó mổ vào lọ cám như bực tức. nói tơm lại là chưa biết chọc tức. mình ở con cuông nghệ an

8. thanhbinh_mocch

thanhbinh_mocch Well-Known Member

Thích đã nhận:
    104
    Khi bẫy khướu thì bạn phải ngụy trang lồng thật cẩn thận thì mới đánh được vì Khướu nó không như mi đâu

---------- Post added at 06:03 PM ---------- Previous post was at 06:01 PM ----------

Bạn ngụy trang bằng lá cây rừng chỉ để cái cầu tử thò ra là được