cách lựa chọn giống KKF?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hoangtu357, 16/2/08.

1. hoangtu357

hoangtu357 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    các anh ơi , em đang định tậu một em KKF về nuôi nhưng không biết làm cách nào để chọn lựa được giống cá này xin các anh nào có kinh nghiệm thì chải giáo giúp em, thanks nhìu!!!!!!!!11

2. hannahmontana

hannahmontana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Pó tay câu hỏi khó nhất trong làng cá kiểng đóa bạn ah
    KKF khó chon số 1 lun Theo mình nghĩ cứ thấy con nào đẹp ưng thì mua(hên xui)

3. hoangtu357

Thích đã nhận:
    2
    ọc em sợ bị người ta thuốc lắm :(( ...........mua về không phải thì cắn răng chịu đựng nữa

4. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác nói rõ xem nào bác muốn mua King KF mấy ngón,nói rõ em còn giúp đc bác!!!!

5. hoangtu357

Thích đã nhận:
    2
    khoang 3 ngón hay 2 ngón cũng được luôn..........................

6. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hì hì. Cỡ đó giá không mềm đâu nhé. Có triển vọng phải từ 2 chai trở lên không đó nhe.

7. hoangtu357

Thích đã nhận:
    2
    không thành cấn đề miễn sao chỉ dùm mình cách chọn đúng cá là được gòi

8. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    em hỏi như đánh đố rồi nếu biết trước cá có lên đầu thì người ta để dành bán giá khác rồi chứ ko dến lượt em đâu,em hỏi khó quá chỉ có hên xui thôi em ơi,nếu chọn cá nhú nhú có đầu sẳn thì mua thôi,cá kkf này chậm lên đầu lắm

9. quanbao

quanbao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    49
    Đầu thì hên xui thôi nhưng quan trọng nhất theo mình là châu. Nếu mua khoảng chừng 2-3 ngón thì châu như thế nào lớn lên cũng như vậy, đừng nghe lời người bán nói cho ăn thức ăn hay từ từ châu của nó sẽ lên nhiều. Nhiều em King đầu khá tốt nhưng chết ở dàn châu đấy.

10. AnToNiVuItToN

AnToNiVuItToN Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình đâu tiên là phải xác định xem đó có f ải KKF thật kô đã nhiều trường hợp người bán bảo đó la KKF nhưng thực ra chỉ là kkc thậm chí chỉ là kc thường giá chênh lệch là rất lớn còn nếu đã xác định đúng chủ hàng đó bán kkf thật thì mình khuyên bạn nên mua cá đã có đầu, châu tuy rất đắt cỡ 2 tr nhưng tương lai rất tươi sáng, còn nếu bạn muốn mạo hiểm thì tốt nhất cứ nên nuôi con có dàn châu khá đầu thì hên sui (mình là gà có zì sai sót thì xin lỗi nha) :D

11. honganh

honganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu đúng hàng KKF và lại nhú đầu, châu đẹp thì không thể có giá 2tr đâu bạn ơi, ít nhất gấp đôi . Còn dưới giá đó thì hoặc châu đẹp không đầu hoặc đầu đẹp không châu. Nếu cỡ 2 ngón mà thật sự đẹp và có đầu thì giá 5 tr trở lên, nếu dưới giá này thì chắc chắn có vấn đề , vd như châu bệt, hột, châu o leo đầu,...có đầu nhưng đầu sẽ không to, khủng, hay đẹp hết nhưng bị cong vi, hoặc vây, hoặc gấp khấu đuôi ....mình đã từng thấy có mấy em rất đẹp giá 10 tr mà nhìn kĩ lại cá hay bị gấp khúc nơi khấu đuôi và cong vi,....