cách luyện cho chim mau đứng lồng

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi muahalanh, 21/11/10.

1. muahalanh

muahalanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    theo em nếu muốn chim mau đứng lồng thì ta nên ép chim đói rùi lúc đó cầm chuối cho chim ăn, 1 thời gian sau chim se dạn người và không sợ người nữa.các bác có cách nào đóng góp cho em với,cám ơn mọi người đóng góp ý kiến .thank thank:D

2. muahalanh

Thích đã nhận:
    25
    híc không có ai chơi khuyên sao nhỉ sao chẳng thấy ai comment nhỉ

3. nhanviendc

nhanviendc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    khuyên thì nhiều người nuôi lắm anh ạ :) muốn khuyên mau dạn người thì mỗi người một cách , thường thì người ta treo ở những chố đông người qua lại chỉ độ 1 tháng là hết sợ người thôi

4. muahalanh

Thích đã nhận:
    25
    cách này mình cũng làm hơi tàn nhẫn ông hàng xóm mình nói cứ treo lông như vậy chim nhảy chán chân thì đứng lồng

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:11 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:05 PM ----------

bạn cho mình hỏi ông bán chim ở chỗ mình ông í trộn cám tuấn thúy với cám bột đen???
    không hiểu cám bột đen có tác dụng gì không và là loại gi,hỏi ông í thì ông nói là cám cho chim thay lông,híc nuôi khuyên thì cứ nuôi cám tuấn thúy là ọk rùi cần gi phải gia giảm thêm cái rj nữa chứ nhỉ

5. nhanviendc

nhanviendc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    về vụ cám bã thì em không rành lắm nhưng trong diễn đàn có nhiều bài viết về làm cám cho chim và cách chăm chim khuyên lúc thay lông , cứ chịu khó đọc vì mấy bài viết đó hay lém đấy ạ

6. longcun

longcun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    em thường hay trêu đùa mấy con khuyên vào lúc nó vừa tắm xong. lúc ấy thò tay vào chả thấy nó bay gì cả nhưng khô lông thì nó lại nhảy như điên

7. giundat

giundat Member

Thích đã nhận:
    13
    theo cách của e thì cứ mặc kệ nói. nuôi mãi cũng phải đứng. hihi. các bác cheo chim lên cây chứ có mang nó đi ngủ cùng đâu mà cần đứng nhanh. hehe

tuanbambo thích bài này.
  8. muahalanh

Thích đã nhận:
    25
    uhm cách của bác được đấy xin hỏi bác nuôi chim bao nhiêu lâu thì đứng lồng.em vừa chọn được con khuyên nhin phê lắm chỉ muốn cho mau đứng lồng rùi hót thôi.mà theo bác nuôi cám nào chim mau bắn nhỉ.

PHIOMON thích bài này.
  9. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    tùy từng con dạn hay khong mà cho đi dợt là mau đứng lống và nhìn ra con chim hay dỡ nhanh nhất, ăn cám con cò là hót kinh nhất đấy thấy mỏ cò và chân cò không, thêm cái cổ hà mã nữa thì hét một phát bay hết lông đít đấy haha(tùy cám thôi vì mỗi con mỗi khác tự làm thử là ok, không thì mua thử mấy loại trên thị trường cho thử mà chim chóc mà kích cái gì có thi thố gì đâu con chim nó bể thì tội em nó)chim không hót thì em hót vậy chim này mà hót thì chỉ bệt ghế nhé lần sâu gặp lại có mà mang giáp á khàkhà cho chừa tật chê chim ông

10. hoaphuly

hoaphuly Active Member

Thích đã nhận:
    26
    luyện cho khuyên mau đứng lồng bằng cách bỏ đói rồi mới cho ăn mình chả dám đâu dễ chết khuyên lắm đó .
    Chỉ nên treo khuyên từ thấp rồi cao dần đến ngang mặt người ,chỗ có người hay đi lại mà thấy khuyên sợ nhẩy lung tung thì phải che áo lồng lại rồi mở hé từ từ đừng để khuyên sơi hãi quá .Có con mau đứng lồng cũng có lâu đó là bản chất từng con không nóng vội được có phải không các bạn nhỉ
    thân chào

PHIOMON thích bài này.