cách mồi khuyên ăn cám?

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi embuonemkhoc, 30/8/08.

1. embuonemkhoc

embuonemkhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ở diễn đàn có bác nào biết cách mồi khuyên ăn cám không ạ em châm chuối với cám và lấy trứng kiến mồi mà cái lũ này chẳng chịu ăn cám gì cả

2. carmen

carmen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Thường thì trong lồng chim sẽ có bốn cóng. Một là cóng đựng chuối (chỉ đựng chuối không thôi), hai là cóng đựng cám, ba là cóng đựng sâu tươi và bốn là cóng nước. Đậy lồng chim thật kín và bỏ nơi yên tĩnh, khoảng nửa buổi thì bạn kiểm tra một lần. Nếu sau một buổi đưa về mà chim ko ăn gì cả thì tốt nhất là bạn thả nó đi, nếu nó chịu ăn chuối thì sang ngày hôm sau bạn thử bỏ chuối ra một buổi xem chim có ăn cám ko, nếu ko ăn cám thì lại tiếp tục cho chuối vào cho nó, còn nếu đã chịu ăn cám thì bỏ hẳn chuối ra. Cứ thử như vậy khoảng vài ngày là bạn thấy chim nó ăn cám ngay thôi. Sau khi chim đã chịu ăn cám rồi thì bạn bỏ hẳn cóng sâu và chuối đi, mỗi tuần chỉ cho ăn sâu và chuối khoảng hai lần thôi.

3. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Khuyên này cứng đầu quá thì cứ bỏ đói sẽ khắc phải ăn thôi , phải làm mạnh tay mới được . Để ý 1 ngày vài ba lần ra cho chim măm sâu, mỗi lần chỉ vài con thôi để không bị chết đói là được . Chỉ vài ngày là đâu vào đó ngay !:x

4. banhbaorau

banhbaorau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    tơ có viết qua về bài loại này rồi!!bạn xem qua nhé::
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=54305
    những vấn đề như thế này các anh em trên diễn đàn đã nói khá nhiều rồi!!!bạn nên bỏ chút thời gian ngồi tìm thông tin nhé

5. Linhchichchoe

Linhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Bạn làm thế lâu lắm. Bạn nuôi chung con k mới chưa ăn cám với con k đã ăn cám rồi và cho it hoa quả thôi chỉ mất 1 ngà là k của bạn ăn cám ngay thôi mà. Chứ đừng để nó một mình lâu ăn cám lắm. Chúc bạn thanh công.

6. vudangvietha

vudangvietha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    chăm vào diễn đàn nhỉ, dạo này còn đi bẫy khuyên, tôi đang muốn kiếm 1 vài con đây :). Hôm trc có con khuyên hay thì tặng cho ông sếp rồi, nó chưa líu nhưng mà chuyện ác liệt lắm.