Cách nào để phòng chống trùng chỉ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm' bắt đầu bởi Mr.Map, 19/8/13.

1. Mr.Map

Mr.Map Active Member

Thích đã nhận:
    44
    Hồ mình đang bị trùng chỉ chưa nhiều nhưng sớm thôi sẽ đầy hồ, mình nghĩ đến tất cả các nguồn thỉ chỉ có một nguồn duy nhất phát sinh trùng chỉ là do các cây mình tự ươm ngoài thùng xốp bằng nền tự trộn (đa phần là đất phù sa vs tro trấu phân bò), thực sự lúc bỏ cây vào mình đã rửa rất kỹ đất bám, xong set hồ nay đc 1 tuần rồi phát hiện dưới nền (nền công nghiệp) có nhiều địa đạo vs vài con trùng chỉ bò loe ngoe. Hoảng quá pm từng người hỏi xem ai có kinh nghiệm diệt ko và mọi người đều bảo "LẬT" :( . Hiện tại mình đang đợi kết quả của fugacar (đc 3 tiếng rồi chưa tan) :(
    Buồn quá, ko biết bác nào có kinh nghiệm xử lý/vệ sinh cây trước khi bỏ vào hồ ko hay xử lý nền trộn trước khi ươm cây cho nó hết trứng/trùng ko giúp em một vé với :( còn hồ em ngày mai phải lật chắc rồi :( . Con này thật ko biết đâu mà lường :|

2. sieunhanbo

sieunhanbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,512
    Con trùng thì bạn còn rửa sạch được chứ trứng của nó thì bạn rửa làm sao :D
    Thử xài thuốc giun xem sao bạn, mình thấy nhiều người diệt sán bằng cách này.

Mr.Map thích bài này.
  3. Mr.Map

Mr.Map Active Member

Thích đã nhận:
    44
    Thanks bác, em đang đợi kết quả :|............................

4. hoangesc

hoangesc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    Kết quả thế nào rồi bác? có diệt dc ko? có để lại hậu quả j ko? bác chia sẻ kinh nghiệm cho anh em đi

5. hoquockiet

hoquockiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    354
    anh cứ thả avi2 con bảy màu vào là hết ngay,nền tự trộn của em còn cho trùn vào để cho nền tốt hơn đấy,khi bọn nó alm2 việc xong thì dùng tay sửa nền cho bằng lại là xong,(có lợi chứ không có hại)