Cách nhận biết độ đỏ trong tương lai của Hồng yến

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm nuôi chim Yến hót' bắt đầu bởi dungphoduc, 22/1/10.

1. dungphoduc

dungphoduc Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,103
    Ở đây có lần lượt 2 con hồng yến non được đánh số 1 và 2. Để tiện theo dõi thì ảnh con nào có chữ 红 tức là đỏ.

Thứ nhất: xem lượng lông: ở phía trước mắt thể hiện rất rõ ràng, nhiều lông
    Con số 2 lượng lông ít hơn nhiều. Kết luận: đỏ hơn
    Thứ 2: So sánh chất lông.[​IMG]
    Thứ 3 (khá dễ nhận biết): xem lông cánh. Con số 1 lông cánh bản rộng + đầu tròn. Con số 2 bản hẹp, đầu nhọn.Kết luận: lông cánh dài, thẳng, bản hẹp + nhọn sẽ đỏ hơn.
    图片:
    图片:
    thứ 4: quan sát đầu: đầu chim nhỏ, thuôn dài sẽ đỏ hơn đầu to (Phần đầu này tôi giải thích luôn 1 chút là bên TQ, người nuôi chim phân hồng yến làm 2 loại, trong đó có lông thô với đặc điểm: mỏng lông, đầu nhỏ, người thuôn dài. Lông mịn thì dày lông, đầu to)
    Thứ 5: Quan sát lông thay ở phần lông mày. Vì lông mày là phần ra lông chậm nhất nên nếu con hồng yến nào chất gien đỏ thì thể hiện khá rõ ở phần này.có thể so sánh với lông xung quanh.
    Thứ 6 xem da chân: Da chân chim mỏng, hồng sẽ đỏ hơn những con chim có da chân dày, trắng đục.

Thứ 7 xem lông mới mọc thường tập trung chủ yếu ở 2 bên bụng
    Dự đoán độ đỏ của 2 con

2. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    bài viết này rất bổ ích .... thanks anh đã chia sẽ thông tin ....... !!!!!!!!!!!

3. hailahan81

hailahan81 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    26
    Bác dungphoduc có kinh nghiệm hay quá rất bổ ích , thấy nhà bác nhiều yến quá đợt này em đang đi tìm 2 em hoàng kim căng rồi hoặc tương đối căng cũng được muốn mua lại của anh em cho đảm bảo , nếu bác có hoặc bạn bè bác có thì bác có thể chuyển lại cho em được chứ . SĐT của em 0903465386 ( em tên Hùng ) . Em chưa bít số của bác có gì bác nt cho em cái rồi em gọi lại . Thân !