Cách nhìn khuyên

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi son279, 24/3/08.

1. son279

son279 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Chiều nay đi làm vể sớm, sớm quá thành chán ,tạt qua chị hàng đề làm chú. Tình cờ thấy có mấy chú khuyên, có 1 chú treo ngang đầu ngừoi, mình ngồi dưới ghi số mà nó trên cứ líu ríu tức không chịu~X(. Đánh bạo hỏi ông chủ bao nhiều thì bán về làm cỗ,ổng nói 300k nuôi 2 năm rồi. Nó nắm cầu nói chuyện ghê lắm,iem giả 250k thì mua ông chủ bảo đúng 300k b-(.Em cũng kết rồi nhưng hổng biết chọn khuyên,bác nào có cách lựa thì mách em để em đên tán ém đưa về nhà chứ

2. hung258

hung258 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    con khuyên đó ở đâu hả bác cho em địa chỉ đi xem nó thế nào xem chủ của nó thế nào nũa nếu là dân sành chơi chim thì ít khi bán chim mình nuôi cho khách lạ còn hỏi mua cái bán ngay chắc con chim đó ko hay nên đưa ra quảng cáo cho dễ bán đấy mà

3. umbro

umbro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    thường thì người thích chim và chơi chim thường ít khi bán chim lắm trừ khả năng chim hay mà người ta giả hợp lý về giá, còn không thì chim thường thui.bác cứ thử tính xem nhé: nuôi một chú chim 2 năm cái công chăm và tiền cám bã,sâu... cũng khoảng từng đó rùi vậy con chim là miễn phí àh?mà bạn cũng nói không rõ.có thể chú chim đó đứng lỳ cầu nhưng líu ríu ???khó hiểu quá-hót chuyện to hay líu?tầm khoảng 300k bây giờ nếu biết mua bạn vẫn có thể tìm được chú khuyên hay đấy chứ.cứ từ từ mà tìm hiểu rùi mua kẻo mua hớ đấy.nếu bạn thích quá cũng có thể mua vì đơn giản là bạn đã thích, đã kết.

Công tử chơi chim !!!

4. son279

son279 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Iem cũng thích lém, mới chơi nên mất chút tiền ngu là thừong :D.Lúc nào iem rảnh chụp em nó cái hình các bác mổ cho iem nhé. Thân các bác

5. Linh_tran

Linh_tran Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng mới vào nghề . Hi vong anh em sẽ chỉ giáo nhiều hơn. Nhưng theo mình 1 chú khuyên đẹp thì trông nó cũng rất bắt mắt . Dáng vóc, lông lá, mà nếu được cái hót siêng nữa thì tuyệt rồi phải không bạn

6. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Chơi chim cốt ở ý thich của mình , giá có hơi cao nhưng nếu "hợp gu" thì giá cả không thành vấn đề. Tuy nhiên rẻ hơn chút thì vẫn tốt hơn!
    Chọn chim : bạn chọn con lông mượt, dáng thon dài , chân cao , nhìn qua là thấy ngay. Khi cầm trên tay bạn để ý mắt có lanh lẹ không, mỏ vừa phải , nhưng hàm trên và dứoi phải sít nhau, chân không dị tật, sờ bụng phải trơn chứng tỏ được ăn uống tốt, hậu môn phải sạch, đầu hơi dẹt một chút !
    Chúc vui!

7. Linh_tran

Linh_tran Member

Thích đã nhận:
    0
    hi` hi` , chắc bạn làm nghề bác sỹ ah. Kiểm tra toàn thân 1 chú chim như vậy thì hơi bị khó đấy nhất là sờ bụng . Bạn có thể nói rõ hơn về vấn đề đấy được không , bụng trơn có nghĩa là sao mà nếu không trơn thì ntn . Cảm ơn nhiều nhé

8. damhc

damhc Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thì chơi đơn giản lắm(nhất thanh nhì sắc)mình cứ chọn tiêng tốt là ok thêm đôi họa kép,mắt đóng cao,mình thuôn dài ,vai cổ to,hàm rộng sắc lông sáng mượt,chan cao nũa thì theo mình là quá ổn chúc bạn chọn được chú chim như ý

9. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Chơi đơn giản thế này thì ai mà chả chơi được :D

Kiếm được chú đúng và đủ theo tiêu chuẩn này thì cũng vàng mắt :D :D :D

10. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    hi` hi` , chắc bạn làm nghề bác sỹ ah. Kiểm tra toàn thân 1 chú chim như vậy thì hơi bị khó đấy nhất là sờ bụng . Bạn có thể nói rõ hơn về vấn đề đấy được không , bụng trơn có nghĩa là sao mà nếu không trơn thì ntn . Cảm ơn nhiều nhé

Cám ơn Linh_tran mình hổng phải là đốc tờ đâu, mình là SV HVKTQS !
    Bạn cầm chim lên, ngửa bụng thổi nhẹ , thấy tròn căng , ( hoặc sờ thấy trơn ) chứng tỏ chú chim béo bác ạ ! Ngược lại là gầy , không được chăm sóc tốt hoặc đang bệnh không nên mua !
    Hổng dám đâu !