cách nui cá bột

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi mi_fa_son, 30/7/07.

1. mi_fa_son

mi_fa_son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    em nui mấy con cá bột sao mà chết hoài, khi chết nó há hốc miệng như bị ngộp thở vậy đó
    cho em hỏi cách nui cá bột chứ cá chết hoài tiếc tiền wá

2. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Có rất nhiều bài viết hướng dẫn nuôi cá bột bạn ơi. Bạn bỏ ra 1 ngày để tham khảo là hiểu thôi, rồi áp dụng để nuôi. Mình cũng mới nuôi 2 con bột khoảng 10 ngày à . Chúc bạn nuôi thành công

3. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em nghĩ thì cá bột mới mang về hồ thì trước đó hồ Bác đã sục khí sẵn, đãm bảo đc môi trường nước tốt nhất và điều quan, và nên thả 1 hay 2 con cá gì đó trong hồ, đến khi bắt cá bột về thì cá sẽ kô bị shock nước, và Bác nên thả cá mồi (cá lốc, cá trâm...) mấy hôm đầu thì cho ăn lăng quăng sau đó wen hồ rồi thì Bác cho ăn cái gì đó mà Bác cho là thích hợp (thức ăn khô, hay tép nhớ là phải băm nhuyển, tép thì lột vỏ). Bác nên đọc tìm nhiều bài viết trên diển đàn nói về vấn đề này. Chúc bác thành công.

4. harrypotter

harrypotter Member

Thích đã nhận:
    0
    sáng bạn cho ăn tép bỏ vỏ băm nhuyễn, thịt bò cũng được áp dụng cho buổi sáng và buổi trưa. Tối bạn cho thức ăn khô. Nhớ đừng cho ăn tim bò nha dể die lắm. Thỉnh thoảng cho cá ăn nhẹ lai. Sáng ăn tươi tối ăn thức ăn khô. (Hai bửa thôi). Không cho cá ăn quá no cũng dễ die đó. Em nó nhỏ yếu xìu hà

5. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Hơ bác này xem ở đâu mà kêu ăn thịt bò vậy thịt bọ là thức ăn cấm tuyệt cho cá la hán với lại cái thức ăn của bác post lên tiền đâu mà nuôi nó.
    @mi_fa_son bài phải kể cá bột bạn thế nào nó mới nở ra hay là được 1 hay 2 tháng ?

6. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình ko có king nhiệm tại hồi đóa giờ chưa bao giờ nuôi chết cả :D nhưng mình có một kinh nghiệm hay là nui cá bt65 ko nên thay nước nhiều thì chữ nghĩa châu sẽ ko bay mất

7. harrypotter

harrypotter Member

Thích đã nhận:
    0
    Ăn thịt bò thì cung hơi hao đấy. Nhưng em àh mổi lần em cho cá con ăn một tí thôi. Ở nhà má đi chợ tranh thủ cắt một tý cá ăn mấy ngày. Thế thì làm sao tốn tiền chứ [-( [-( .

8. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Thế bác cứ cho ăn 1 ít trong vòng 1 tuần xem nó không bì sình bụng mới lạ... Chỉ có nhiêu đây thôi bác không tin thì tùy mình đã từng gặp qua vấn đề này:mad: