cách nuôi cá La Hán khác ?(mới chơi xin giúp đỡ)

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi thucdinh, 20/11/07.

1. thucdinh

thucdinh Active Member

Thích đã nhận:
    19
    em rất khoái chơi la hán nhưng do chưa có 1 cái bể tốt mà chơi bể tèng tèng thì ko khoái. Em mới tậu 2 em còn nhỏ cỡ hơn ngón cái . Bí quá em bỏ vào bể xi măng 1,5*1,5*3,5 cùng với bầy 7 màu ở ngoài trời . Các bác cho em hỏi như vậy cá có mất màu ko ( vì ko có đèn). nó xơi gần hết bầy 7 màu của em rùi nên em cúng ko cho ăn nốt

2. quanbao

quanbao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    49
    Cá không mất màu nhưng bảy màu thì mất he..he.. Mấy con cá của bác tốt phước quá trời, ngủ dậy mở mắt ra là thấy mồi tung tăng trước mặt. Có điều sao bác nuôi chi 2 con, đúng số lượng để chúng làm thành một võ đài vậy? Bây giờ thì chưa sao nhưng lớn một chút và khi lượng cá bảy màu ít đi bạn sẽ thấy chúng căng đài thi đấu với nhau đó.

3. kents

kents Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn này vui tính thật,cá la hán nuôi kiểu đó thì còn gì là nuôi cá la hán nữa.Nếu cá nhỏ thì mua cái hồ 80*40*50 về ngăn đôi cho hai em nó ở đi bạn à!

4. khoanguyenanp

khoanguyenanp Active Member

Thích đã nhận:
    0
    vui tính nhỉ, bỏ bể xi măng cho làm thịt lẫn nhau, dù có la hán bột thì nuôi 2 con chung thì cũng có chuyện xảy ra, nuôi 2 con thì ngăn ra lẹ đi, đợi mất bò mới lo làm chuồng àh. Còn cá nhỏ quá thì 1 là nuôi 1 con, ko thì 4-5 con đi, chứ 2 con thì :D. Con người thì chỉ có 1 cặp 1 chỗ ko có ai thì số lượng tăng, còn la hán 1 cặp 1 chỗ ko có ai thì số lượng giảm ^^

5. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    ko mất màu mới lạ,chắc chắn,nó sẽ ko chịu bung đầu,con nào gien mạnh mẽ lắm thì bung sơ sơ.màu sẽ biến thành màu của xi măng,xấu lắm,tốt nhất nên vớt nó ra,để hư con cá.Trừ phi bạn biết cá đó là cá ko tương lai thì nui hòn non bộ ,mốt lớn lên làm thịt

6. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cỡ ngón cái trước mắt là chưa có chuyện gì xảy ra đâu, sau khi xơi hết đàn bảy màu, mỗi em sẽ lớn thêm vài cm theo thời gian, và cứ thế...một buổi sáng đẹp trời, bác ra thăm nó thì 1 liệt sỹ và 1 thương binh đang nằm trong hồ pác :D. Pác nên setup nhanh chóng cái hồ đi, La hán ko phải như bảy màu đâu mà pác thả liều như thế ngoài trời, sao ko đợi có điều kiện làm cái hồ rồi mua mua cá sau. Để như vậy chẳng khác gì trong thiên nhiên xấu là chắc rồi, dễ bị bệnh nữa, chúc pác mau trúng đề để setup hồ thật to :D

7. quanbao

quanbao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    49
    Longca21: đề nghị đổi chử ký đi, chử ký này đọc được...chết liền. Mà chú có thiệt U18 không vậy, sao chữ nghĩa thấy... lớn hơn quá vậy.

8. RAI

RAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    để dịch lại chữ ký của pác Longca21 nhé : Chỉ còn 1 lời cuối em hãy nói vì sao , vì sao em nhẫn tâm đến như vậy , em đã lừa dối anh từ đó đến hôm nay , từ đây anh biết niềm tin vào ai???

9. nguyentanson77

nguyentanson77 New Member

Thích đã nhận:
    0
    tôi mới choi cá la hán King kam fa. A E cho hoi cách phân biệt mắt trắng và mắt đỏ ( có phải mắt trắng là cá lahan King Kam Fa đúng thuần chủng phải không!) Mong A E chỉ giáo giúp. Cám ơn , mong thư các bạn....

10. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    các pác spam đấy hả, chữ kí mà , sao mà chẳng dc, ngôn ngữ xteen nó vậy đấy các pác :D