cách nuôi chung cá la hán với cá vàng và các loại cá cảnh khác

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi ronaldobenho, 12/4/08.

1. ronaldobenho

ronaldobenho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    đầu tiên thả 1 con mặt trăng hoặc mạt trời vào xem phản ứng..nó sẽ đuổi giết.. sau 2 hôm thả tiêp 5 con nữa.. thấy hiền khô ..tiếp theo 2 ngày thả thêm 4 con vạn long ko thấy hiện tượng jif thì có thể thả cá vằng thậm chí cả rùa.....cá vàng và cá lhacs sẽ ăn tranh xo của la hán.. vì thế có thả nhiều xo cung ko sợ thưa f đâu..bể sẽ sach hơn

2. thegame22

thegame22 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thấy như vậy là không nên vì la hán nên nuôi 1 mình thì sẽ phát huy vẽ đẹp của nó hơn

3. phuongtrang

phuongtrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    La Hán là một loài hung tợn không chịu khuất phục một dòng nào,có chăng sống hòa đồng có thể hắn không thèm chấp.''Độc cô cầu bại mà'' Chính vì vậy lên để em nó một mình một hồ.....vài ý kiến cá nhân có gì sai anh em lượng thứ.

4. ronaldobenho

Thích đã nhận:
    1
    ah em chỉ nói thế thôi..chẳnng wa em thấy mấy bác thich nuôi cá la hán nhưng cũng thich cả cá vàng nưa nên e làm bài này hihi mỗi ng 1 sở thich mà

5. tuquy-khong

tuquy-khong Banned

Thích đã nhận:
    1
    Một sớm mai thức dậy sẽ không còn em cá vàng nào cả........:crying:..đừng nhìn tôi con la hán của bạn nói.:devil:

6. ronaldobenho

Thích đã nhận:
    1
    the mà đã 1 tuần qua rồi .. mỗi ngay là 1 ngay thấy cá vàng tung tăng..
    cas

7. toanxxxx

toanxxxx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    ông nói phét quá, tôi thả 1 nhóc la hán chỉ bằng 2,5 ngón tay thôi mà sáng hôm sau nhìn thấy cá vàng đuôi tan nát rồi.......

8. tuquy-khong

tuquy-khong Banned

Thích đã nhận:
    1
    HA...HA...bạn sao lại nói vây?Rù không tin thì cũng không lên nói như thế đây là diễn đàn mà.nói vậy sấu hổ chết...=))

9. toanxxxx

toanxxxx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    chà chà, lại có lỗi với mấy huynh rồi, tha lỗi nhé, dân Quảng ninh ăn đằng sóng , nói đằng gió, không có ý xấu gì đâu, anh em mình mà, có khi gặp nhau mà bồi thêm mấy câu..xx.. có khi lại hay đấy nhỉ

10. N0obSG

N0obSG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chú ý viết tiếng việt có dấu và đúng " trính tả " :devil:

11. N0obSG

N0obSG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Con cá bột La hán đưa vào hồ với 2 em 3 đuôi dài 12 cm ( La hán mới bằng cái vậy của 3 đuôi ) vậy mà sau 8 giờ đi làm về ,ôi thôi 2 bộ đuôi hoàn mỹ của 2 chú cưng đã tan thành mây khói ,tức quá bóp một cái ,hix em La hán mỏng như cái bánh tráng ------> kết quả toi 80k mua La hán và 1 cặp cá vàng nuôi gần 3 năm ,khóc ...

12. ronaldobenho

Thích đã nhận:
    1
    sao thế nhỉ..em có bảo bác thả 3 đuôi vào trước đâu phải thả mặt trăng,mạt trời hoặc vạn long trứoc

13. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chài, cái này tùy tính mỗi em thôi, tay người nó còn đốp huống gì cá vàng nhãi nhép, đã là cá la hán thì tính phải sung, phải dữ mới đúng, nó vốn là loài nhạy cảm về phân chia lãnh thỗ mà pác cứ khoái cho nuôi chung, cá cao cấp mà nuôi chung với cá 2,3k chi thế, làm giảm giá trị cua con la hán, rõ khổ

14. HSSC

HSSC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cũng không như bác nói đâu......Nói thế là chê mấy con cá khác sao

Last edited by a moderator: 23/4/08
  15. ronaldobenho

Thích đã nhận:
    1
    đúng hồi xưa chưa có la hán cá rồng chả nuôi cá vàng mãi.. bây h ai lại hắt hủi thế.. nhân tiện báo luôn do quên ko cho em cá nhà em ăn 1 ngày nên cả dàn mặt trăng của em đã mất tích..khó hiểu thật

16. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ý mình hok phải là hắt hũi cá vàng mà là nuôi loài nào ra loài đó, nuôi chung zới con la hán chỉ làm giảm giá trị của nó mà thôi

17. Hotboy_hawaii

Hotboy_hawaii Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Các chú thử nuôi các loài cá sống vào bạn đêm với cá La hán đi,chắc chắn ko có zì đâu .Bạn đêm La hán nghỉ ,còn mấy con cá khác thì lại chui ra từng hang để kiếm ăn.Ví dụ: cá chuồn ( sống trong gạch ) ,cá trê có nghạnh ( sống trong hốc đá )......Bye

18. nhocli

nhocli Active Member

Thích đã nhận:
    1
    em thì thả vài con cá sặc đồng zô cho nó ăn ít thức ăn thừa , chú Nhóc nhà em lâu lâu cũng dí chơi ! 2 trong 1 ! còn cá 3 đuôi thì đi hết bộ đuôi lun ^^

19. Ricker

Ricker Active Member

Thích đã nhận:
    2
    mình đang nuôi 1 con chùi kiếng bự ngang cơ với con la hán mà còn bị nó rượt úynh chúi chít lun chứ đừng nói tới cá vàng. Mình phải thả cục gạch bự vô để cho con chùi kiếng trốn nữa......cá vàng mà thả vào là tan xác ngay. .......

20. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bạn nên post hình lên cho Ae em hồ cá của bạn có những loại cá nào và hiện nay còn em nào. Nếu nuôi chung hồ mà La hán ăn no còn hy vọng . Một ngày cá đói nó sẽ xơi sạch tất cả các loài cá khác đấy. Mình nêu 1 ví dụ : Hồ mình 8 tấc nuôi 1 em KCPLT bằng bàn tay và 1 chú cá rô cỡ 2 ngón ( đã qua thử lửa ) Hai đứa hòa bình với nhau hơn 1 tháng. Một buổi sáng thức dậy không thấy anh cá rô đâu. Chỉ thấy chú cá la hán đang nằm ở góc hồ miệng ngáp liên tục. Hì hì còn cái đuôi của em cá rô lòi ra. Mình phải mất 1/2 giờ để gắp em cá rô ra. Kết quả cá la hán bỏ ăn 2-3 ngày do miệng đau. ! kinh nghiệm xương máu đấy.