cách nuôi để chú khuyên bớt nhảy khi líu đấu

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi taolatao, 3/12/10.

1. taolatao

taolatao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    các bác chỉ dạy cho em với ạ,tình hình là em có chú khuyên nuôi 3 năm rồi,chim thì rất thuần,thay lông lá xong xuôi rồi nhưng mà đang lên.Em đang cho ăn cám trộn 22 với 30 của tuấn thúy,sâu ngày 3 tới 5 con,hoa quả thi thoảng cho 1 miếng táo,ko hiểu tại sao chú khuyên khi ra dàn đấu thì vẫn nhảy khá nhiều ko bình chim,đứng bệt cầu để líu,chú này đấu đá khá tốt nhá,ko phải trường hợp bị chim khác líu cho phải nhảy loạn lên ạ,bác nào có cách nào chỉ giúp em với ạ,

Last edited: 3/12/10
  2. anhdaohp

anhdaohp New Member

Thích đã nhận:
    1
    Bác thử tăng hoa quả hàng ngảy đi.Cái này theo tôi là chim ăn mồi nóng quá nên nó sung quá ra giàn nhảy nhiều líu không bệt cầu

3. minhhp2002

minhhp2002 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    252
    bác cứ cho keo 502 vao cầu đảm bảo hết nhảy ngay. chúc bác nuôi tốt. hihihih

4. sdssg

sdssg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    chim căng quá nhưng ít đi dãi nên rất hay bị thế.................................

5. anh_

anh_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    chim có tuổi lồng mà nhảy là do tính con chim rồi. cái này khó chữa ạ
    chỉ có càng thêm năm lồng càng đỡ hơn thôi.

6. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    bác làm thế này nhé( em nghĩ đó là nết con chim cũng khó ): cầu chim cong túi bụi như nuôi sâu thanh tím và gắn nhánh tre khô làm cầu phụ (nhánh chỉa ra 3 -4 nhánh con)chim sẽ nhày nhưng tỷ lệ đậu nhiều thì bắn thôi mà lồng hơi dài tý cành tốt(bác chọn kỹ nhe qua loa thì như bụi rừng vậy)hihi vài lới với bác mà nếu hông được thì em bày tiếp cho bác khàkhà