cách nuôi gà chắc khỏe, có lực

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi cocthoiken, 23/1/10.

1. cocthoiken

cocthoiken Well-Known Member

Thích đã nhận:
    175
    mình mới mang 1 em chuối lửa về, nhốt trong chuồng được mấy hôm thì bị con gà hàng xóm qua bắt nạt. Con kia là gà tơ đang trổ mã, 2 con bằng kí nhau nhưng con gà của mình cao hơn 1 cái đầu, lông lá đầy đủ. Sau khi đánh giá tình hình, mình thấy con chuối có vẻ to con hơn nên cho đá thử. Ban đầu con chuối áp đảo thế trận, nhưng càng về sau càng đuối, xuống sức nhanh chóng. Nhắm tình hình không ổn, mình bắt lên xem thì thấy con gà của mình ốm quá, còn con gà kia thả rông ngoài ruộng nên chắc khỏe hơn hẳn. Xin các bạn chỉ dùm mình cách chăm sóc gà như thế nào để con chuối có thể nhanh chóng tái đấu và chiến thắng con gà hàng xóm khó ưa kia.?

2. hadu

hadu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    897
    Theo mình, bạn nuôi và chăm sóc nó kiểu như gà đá thì em nó sẽ lấy lại phong độ và chiến thắng thôi.

3. huygv

huygv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,269
    Câu trả lời đã có trong câu hỏi của bạn, bạn nên áp dụng theo cách đó sẽ cải thiện tình hình. Còn nếu muốn tốt hơn nữa thì cách hay nhất là bạn đặt câu hỏi này bên box gà nòi.

4. cocthoiken

cocthoiken Well-Known Member

Thích đã nhận:
    175
    cám ơn bạn. Nhưng nếu mình thả rông thì 2 đứa nó lại đánh nhau, và con gà của mình lại thua :-S

5. vudinhhung

vudinhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    bạn làm lồng chạy cho nó.cho nó và con gà thả rông kia chạy với nhau.sau 1 thời gian chạy và tẩm bổ gà bạn sẽ khoẻ lên thôi

6. tuananh1312

tuananh1312 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    424
    Cách của a Hung xem ra hợp lý nhất trong hoàn cảnh này, vừa tập được thể lực cho gà mình mà k sợ 2 con đánh lộn. Nếu có điều kiện thì nuôi gà thả vẫn là tốt nhất, gà vừa khoẻ, sức đề kháng để thích nghi với môi trường tốt mà mình cũng đỡ mất nhiều công chăm sóc.

7. @gatre

@gatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,076
    nếu không làm cho con gà mình khỏe lên đc thì chỉ còn cách làm cho con gà kia yếu đi mà thôi,chẳng hạn như nhốt con kia lại luôn:laughing:

8. hoa_mi_trong

hoa_mi_trong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    nge bạn nói vậy mình cũng góy vài điều,bạn cho e dọn lông,ngày cho ăn uống 2 lần,sáng phơi nắng nửa tiếng,xong bạn tám,trưa nắng bạn cũng tắm cho e nó 1 chút! cứ làm theo cách của mỉnh,nếu gà bạn to và hay hơn gà kia thì chắc phàn thắng sẽ nhìu đó!!! chúc bạn thành công!!