cách nuôi thả chim bồ câu

Thảo luận trong 'Chim Bồ câu (pigeons)' bắt đầu bởi hngnhut, 22/2/11.

1. hngnhut

hngnhut New Member

Thích đã nhận:
    0
    xin chào các bác mình muốn nuôi thả chim bồ câu chơi do nhà có vườn nhưng ko biết phải làm ntn để chim có thể quen nhà ở để quay về, mong các bác chia sẻ kinh nghiệm cho người mới nha, tks

2. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    Trước hết bạn mua cho tụi nhỏ cái chuồng, nên làm thật tốt nếu có ý định nuôi lâu dài, vì khi thay chuồng mới chim sẽ không chịu vào ở trong chuồng mới, sau đó bạn mua vài cặp chim con vừa mới biết ăn, về nhốt vô chuồng vài ngày cho quen, cho ăn uống bên trong chuồng lun, sao đó thì mở cửa cho mấy em nó tự ra vào thoải mái, ban đầu thì để chuồng dưới thấp để tụi nó nhảy lên nhảy xuống vì bay chưa cứng, sau đó thì bạn đưa lên cao theo ý thích. Thức ăn thì bạn có thể cho ăn lúa, bắp, đậu xanh, cám viên của gà...
    Nếu bạn thích đem chim đi xa để thả thì nên chọn mua loại bồ câu đua, chim con giá khoảng 150-200 k/cặp.

3. viemlathiensu

viemlathiensu New Member

Thích đã nhận:
    0
    anh cho em hỏi ạ,e định mua vài cặp bồ câu pháp để nuôi, nhưng chưa có kinh nghiệm, nhỡ họ đưa cho mình chim bồ câu lai pháp thì sao ạ?
    bác có kinh nghiệm truyền cho em với nhé

4. thanhhaivs

thanhhaivs Active Member

Thích đã nhận:
    40
    Lai hay pháp xịn không quan trọng, miễn bạn thích , bạn nói pháp chắc bạn thích vì nó bự con,ban cứ xem chim ở chỗ nào bạn thích mua thì bắt.vậy là được mà. Mình trước cũng mua chim pháp bự con, khoảng 500 đến 800k 1 cặp chim đang đẻ. Bạn có thể tham khảo qua thong tin để chọn cho mình chim vừa hợp túi tiền vừa được vừa ý

yeuchimthucanh thích bài này.