cách phân biệt Grand Sumo

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi gaizka, 30/9/06.

1. gaizka

gaizka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tình trạng làm giả thức ăn ngày càng gia tăng đặc biệt là Grand Sumo, em mới mua 1 lọ nhỏ, tuy là mua chổ quen và có hỏi kĩ nhưng mà em kô yên tâm, mấy bác cho em ý kiến xem lọ nào là giả lọ nào là thật, cả hai lọ 2 người bán đều bảo là hàng thật, em quan sát và thấy có một ít khác biệt về nhãn hiệu, người thứ nhất bảo em cái hình con cá in mờ mới là hàng xịn, người thứ hai nói hình cá in nổi màu trắng mới là xịn, em có khoanh tròn nó lại rùi đóa, mấy bác cho em tí góp ý nha, cảm ơn mọi người nhiều nhiều.

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Theo mình hàng xịn là hình trên, cá in mờ.
    Có thể nhận định của mình là sai nhưng có bằng chứng là lọ của mình gửi người quen mua bên in thì hình mờ, nếu bên đó họ bán hàng giả nữa thì cũng bó tay.

3. gaizka

gaizka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hehe thanks anh GHT nhiều nha,hồi đó em đã nghi nghi cái lọ mờ ở trên là xin rùi anh biết tại sao kô, vì những lọ in nổi màu trắng thì giá rất bèo và anh có thể trả giá sát gốc họ vẫn bán ở khu vực Nguyễn Thông thì lọ in nổi màu trắng giá họ nói ban đầu có 50k hà, em trả thử 40k họ bán luôn (hic đành ngậm ngùi móc bóp mua đại về cho lũ cá mồi ăn ) còn lọ nào in mờ thì dù 1k người bán cũng kô bớt mà giá khi hỏi là 60k lận. Có một cách để phân biệt nhưng mè kô thể diễn tả được ở đây hia hia , tại đó là cách ngửi mùi sumo thiệt và dõm mà

4. NDT thanh

NDT thanh Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn có chắc là chất lượng bên trong cùa chúng khác nhau o ,mùi sumo thật và dõm khác nhau như thế nào

5. gaizka

gaizka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @NDT thanh : mình chắc chắn ở bên trong khác rồi, bạn mua thử 2 lọ về đi, biết liền hà, như tôi đã nói ở trên phân biệt mùi thì làm sao nói được bằng chữ !! cái đó chỉ có thể ngửi nhiều rồi khắc biết mà thôi.

6. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Pót luôn lọ của mình có hình thế này.:p

Mùi thì tanh tanh, thơm thơm, rất khó tả, hơi giống mùi giuốc cá.:devil:

7. NDT thanh

NDT thanh Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn đã thử cho cá của bạn ăn lọ mà bạn ghi là giải chưa nếu có thì kết quả nhưng thế nào

8. lahan0502

lahan0502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mấy anh ơi,cho em có một ý kiến nhỏ nha,kô bít có đúng kô nhưng nếu có sai mong mấy anh bỏ wa nha:):).Là như vậy nè,tại em thấy anh gaizka so sánh thật giả giữa một lọ nhỏ và một lọ trung đó,theo em thì phải so sánh hai lọ cùng kích thước chứ lỡ lọ nhỏ người ta làm kiều như vậy(in hình mờ) còn lọ trung người ta làm kiều thế(in hình đậm) và lọ lớn người ta lại làm kiểu khác nữa thì sao?????.Nhưng em cũng cám ơn mấy anh đã chỉ cho em cách phân biệt:):)

9. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Hình 1 là hình con cá trắng.

Hình 2 là hình con cá mờ.

Cả 2 hình này đều là kích thước hộp to đấy.

10. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    cám ơn các bác nhé. mình định mua 1 hộp vì hộp sumo củ mình hết ròi. mai quá. mình cứ nghỉ lúc nầy sumo gẻ thiệt, ai ngở là hàng giả ,hèn chi họ bán chỉ 40k thôi. giá đó là mình chưa trả giá đó.

11. lahan0502

Thích đã nhận:
    1
    to GHT :eek:h,em cám ơn anh đã chỉ rõ tận tình cho em bít.May wá mấy hộp nhà em đều thật cả.Mà anh mua hộp đó ở HN thì bao nhiu vậy???/

12. lahan0502

Thích đã nhận:
    1
    à,bây giờ em mới phát hiện chỗ giả đó,tức là hộp giả thì hình con cá rất rõ có thể nhìn từ xa,còn hộp thật thì sẽ khó nhìn từ xa,màu nó cũng kô đậm.hehehhe,cám ơn mấy bác mấy chú nhìu.

Last edited: 4/10/06
  13. gaizka

gaizka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo yêu cầu của lahan0502 mình pót 2 hình lọ mini cho bạn xem và anh em cùng tham khảo :
    @GHT : sáng sớm nay em định pót luôn 2 lọ lớn luôn nhưng đi ăn sáng về thấy anh pót rùi, anh GHT lẹ ghê

14. lahan0502

Thích đã nhận:
    1
    hẻheheh,cho em cám ơn anh gaizka lun nha.heheheh.giờ thì em khỏi sợ bị gạt rùi.hên wa,sáng nay em mua một hộp lớn nữa và đò là hàng thật:):).

15. nhoccan

nhoccan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Huhuhu,vậy là em mua loại giả rồi b-( , mới mua tuần trước.Bùn wá ko bít ăn vào cá có bị gì ko nữa.

16. kachiusa

kachiusa Member

Thích đã nhận:
    4
    Còn 1 cách nữa là hộp thật nắp màu trắng tinh còn hộp giả nắp màu trắng nhờ,nhìn dơ dơ.Hehe.Cách này la do chính chị chủ hàng cá chỉ cho mình.

17. kitax

kitax Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    Hôm qua em ghé chỗ Cao Quý đường Trần Hưng Đạo và chỗ Viễn Dương trên đường Lãnh Binh Thăng, tất cả Sumo (lớn & nhỏ) để có hình con cá màu trăng. Sợ quá không dam mua. Đang phân vân. Các anh chi biết chỗ nào ở HCM bán Sumo thật chỉ em với.

Cám ơn

18. kachiusa

kachiusa Member

Thích đã nhận:
    4
    @Kitax:Ra đường Lý chính Thắng ghé tiệm cá song long kế bên có quán cafe.Nhớ coi kỹ nha bạn.

19. kitax

kitax Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    @kachiusa: Cám ơn anh nhiều lắm !! Tôi đã mua được rồi.

20. lamthieugia

lamthieugia New Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn anh GHT và anh gaizka , em đã tìm mua được lọ sumo xịn và đã cho cá ăn , em thấy đầu cá lên rất rõ nhưng mà kô lên màu bụng+ cằm ( ức cá ) , em thấy cho ăn JBL cá lên màu đõ những chỗ đó rất rõ, nhưng em lại sợ mua nhầm , mong hai anh chỉ em cách phân biệt JBL luôn .