cách setup hồ của em

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi kientai, 23/8/08.

1. kientai

kientai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    1.hồ 90 40 50 nước 180lít(anh bán cá nói vậy), hồ lọc 60 40 40, san hô, skimer, bỏ đá sống(trên) và đá khô(dưới), 20kg cát khô để ở dưới 10kg cát sống ở trên, lọc 2 tuần rồi mới bỏ cá, cát và đá dùng theo cách này có đc ko?
    2.em dự định nuôi 5 con nemo, 5con hải quì (chưa bít loại nào đẹp và dể nuôi)cho em tí ý kiến về hải quì,10 sao đỏ, 2con cá bác sĩ, theo các bác thì số lượng như vậy là có đủ cho hồ này ko vì em định mua thêm hải quì và cá nemo, san hô mềm.

2. Hai Tai

Hai Tai Guest

chào Bác Kientai!!!
    1. Kích thước như vậy thì cũng tạm ổn nhưng Bác cần tham khảo thêm với các Bác trên diễn đàn là hồ lọc nên dùng cái gì trong đó? thường thì bỏ sỏi thôi....nếu có dư ngăn thì quăng thêm vài cục đá sống tạo vi sinh
    2. Bác nuôi cá Nemo là good rồi nhưng đừng nhầm với Khoang Cổ VN mình nha Bác ...kaka....nếu có nuôi Nemo, với hồ kích thước như bác thì nên chơi Nemo nhỏ thôi, còn Hải Quỳ nếu muốn đẹp thì chơi Hải Quỳ chân tím thì good nhất, còn mấy HQ kia nhìn chán chết

3. Hai Tai

Hai Tai Guest

4. kientai

kientai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    bỏ vi sinh chung với skimer có đc ko, bác cho mình xin hình con khoan cổ đỏ với con nemo với để phân bịt?

5. Hai Tai

Hai Tai Guest