Cách sử dụng sưởi atman

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm' bắt đầu bởi Ulsa, 16/1/14.

1. Ulsa

Ulsa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    395
    Chào các bác
    E muốn hỏi cách đặt sưởi atman ntn thì tốt. Đợt truóc có người nói phải đặt chìm toàn bộ xuống nước nhưng nhìn hơi ghê, dại mồm nó mà hở điện thì chết. Có người nói phải đặt nhô đầu lên khỏi mặt nước, e thấy thế có vẻ hợp lý nhưng ko biết nhô bao nhiêu lên mặt nước thì đc ạ? Chỉ cần phần đầu có núm vặn hay toàn bộ phần hiển thị nhiệt độ

GHT thích bài này.
  2. hathuykhue

hathuykhue Thương nhân

Thích đã nhận:
    448
    - chìm trong nước theo như trên vỏ hộp là chuẩn .

- 1 vài model phải nhô lên thì nó sẽ có cái thanh gạch ngang màu đen , ko được phép để mực nước thấp hơn thanh đó , nếu ko sẽ hỏng sưởi

concuabaoto, Ulsa and GHT like this.
  3. hung_mai

hung_mai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,660
    Bác phải xem nó ghi trên sản phẩm, thường loại rẻ cho chìm xuống nước, bác mà cho nhô lên nó nóng nổ sưởi đấy. còn bị rò điện thì e chưa thấy trường hợp nào. hi hi chắc ko sao đâu bác cả đất nước mình sài mà.

Ulsa thích bài này.
  4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Sưởi cho cá la hán, các loại cá hiếu động hay đùa nghịch họ nhà rô cần phải gắn chặt sưởi vào bể, nếu ko gắn chặt chúng hay dùng miệng húc thanh sưởi va đập vào thành kiếng gây vỡ ống sưởi, hậu quả lúc đó khó lường hết.

mj_meo and Ulsa like this.
  5. Ulsa

Ulsa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    395
    Tks các bác. Để về em kiểm tra xem sao ^___^....................

6. concuabaoto

concuabaoto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    255
    Cái núm vặn chỉnh nhiệt độ thực ra rút rời ra đc, em rút thử thấy nó có ngạnh ngang, em mường tượng là nó chọc vào 1 lớp chống nước = cao su gì đó và chỉnh được bên trong xuyên qua lớp cao su chống nước. Em đã ngâm nổi cái núm chỉnh trên mặt nước 1 tháng thấy chả làm sao, ngâm chìm dọc, ngâm chìm ngang cũng chả làm sao, chỉ có 1 lần thay nước quá tay: mực nước xuống thấp hơn cái sưởi (vẫn đang cắm điện) ---> Bỗng nghe cái bụp đủ để giật mình, sưởi nổ mảnh thủy tinh văng đầy đáy bể, dây mai-so nóng chạm nước kêu xèo xèo --> Dọn xong mua cái khác Atman 300W dùng bình thường, chả vấn đề gì :D

Ulsa thích bài này.