cách tháo hồ????????????

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi tamdylan, 21/2/08.

1. tamdylan

tamdylan Member

Thích đã nhận:
    0
    cho e hỏi bậy jo mình có 4 cái hồ o xài nữa định tháo ra đem cất mấy tấm kính vì để thì chật nhà.em đã dùng dao cậy hết mấy cái silicom ra rồi nhưng mấy chổ bên hông và đáy nó còn dính lại với nhau chặt quá, dao rọc giấy o thể nhét vô đc - các bác cho e hỏi có cách nào để tháo ra o - keo silicom đúng là chắt.thank

2. planti

planti Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Đơn giản là bạn đã tháo 2,3 miếng rồi còn lại bên hông và đấy.bạn chỉ cần dùng con dao (bén 1 tí.Để 45 độ phía bên trong, rạch 1 đường( không cần phải nhét dao vào kẽ hở 2 miếng, vì nó rất khít. Sau đó, cầm 1 miếng kính bẻ nó ra phía bên ngoài ngược với hướng cắt( giống như bẻ ngược miếng bánh tráng vậy.Rồi dùng dao giải quyết những ji còn lại. Planti đã từng xã 2 cái hồ ra rồi nên có chút xíu kinh nghiệm riêng góp ý cùng bạn đó. :laughing:

3. Bad_Guy

Bad_Guy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    trước tiên bạn cần phá giằng bể trước, sau đó dùng dao rọc giấy cắt keo, cắt đến đâu dùng dao nhọn (dao cắt hoa quả cũng đc.) chêm vào đến đó, cứ từ từ là xong hết...:D

4. tamdylan

tamdylan Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác ơi mình đã xã giằng ra hết rồi, những cái keo silicom xung quanh minh cung đã ngọt sạch sẽ,nhưng 5 tấm vẫn dính với nhau không tài nào nhét dao hay bẻ nhu bác planti nói.nó cứng mình ráng nhét con dao thái lan vô thì nghe một cái TÁCH thế lả 1 chú bị nứt 1 đường huhuhuhu.nhưng vẫn o thể tháo ra đc

5. duycuongn

duycuongn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Dao đó làm sao nhét vào đc, phải dùng dao rọc giấy hay lưỡi lam mới nhét vào đc.

Đầu tiên bạn tháo hết kiềng ra, nếu hồ có dán kính thủy thì tháo ra luôn... tới đây thì tự xử nhé ^^