Cách thuần chim ưng vừa bẫy về ???

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi __Nick__, 5/2/11.

1. __Nick__

__Nick__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Anh em đi trước vui lòng cho Nick hỏi , chim vừa bẫy về thì cách chăm sóc và thuần như thế nào vậy ?
    vừa bẫy đc em sparrow mà ko bít thuần thế nào, em nó tung dữ quá . Anh em có exp vui lòng cho vài dòng hướng dẫn với !!! Thank mọi người :applause:

phutancamau thích bài này.
  2. xomtinh

xomtinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    bẫy thế nào mà hay vậy nick?theo kinh nghiệm của mình thì n để chô nào iên tĩnh không có người,những ngày đầu thì cứ vưt thịt tự cho nó ăn.1 tuần đầu.rồi từ từ tiếp cận cho nó an trên tay.ki đã chịu ăn trên tay thì cho chim ăn ợ nhiều địa điệm khác nhau để chim wen môi trường xung quanh.nhưng mà loài này rất nhảy cảm nhé.trong lượng của chim giờ là bao nhiêu vậy.gứi ảnh đi cho mọi người cùng xem?

3. __Nick__

Thích đã nhận:
    78
    cảm ơn xomtinh . Khi nào có điều kiện Nick sẽ gửi ảnh cho anh em xem . còn bây giờ chưa đc vì ko có máy ảnh .
    về em chim thì con đó ko phải sparrow :( buồn quá nên biếu ông anh nhân dịp năm mới rùi !! )
    Về cái bẫy thì tự mình mày mò nghiên cứu, may mắn đã mĩm cười nên cuối cùng đã thành công . Thân

4. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    Bác có thể làm ơn nói rõ hơn tí, về bẫy ko cần nói, mà nói chim mồi thế nào? kêu ko? chọn những địa điểm thể nào để bẫy? treo chim mồi ở đâu? chim bổi đá thế nào? Bác có thể nói rõ hơn ko ạ. em rất tò mò, vì nhà Bác cũng có 1 con Ưng, nuôi từ bé lên........em thấy vùng em có nhiều con diều to lắm ko biết bẫy đc ko?......em ở tận Cà Mau hi vọng đc sự chia sẽ của Bác, thành thật cảm ơn!

5. __Nick__

Thích đã nhận:
    78
    Bạn ơi !! Bẫy loại này ko bằng chim mồi mà bẫy bằng con mồi .
    1 ngày trước khi đi bẫy Nick chạy qua chỗ mà mình đã từng thấy nó xuất hiện vào buổi trưa ( nó đậu nghĩ trưa ) xem có còn đó ko . nếu còn mai vác bẫy ra bên dưới gốc cây đó. chọn chỗ thật thoáng đặt bẫy . đặt bẫy trước lúc nó về cây đó nghĩ trưa . vậy là tóm !
    mồi bẫy là con gà con . mà hôm qua con gà con chết mất toi hôm nay chạy đi kiếm mua chuột bạch mà chưa ra nên chưa đi bẫy tiếp đc !

haohaooi and phutancamau like this.
  6. battepkhoca

battepkhoca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    146
    chúc mừng Nick nha, con gà con chết toi khéo vì vỡ tim mà chết ấy nhỉ, hihihiii.. cảm giác bẫy được con ưng thật là vui sướng nhỉ, chim mới bẫy về bạn để chỗ yên tĩnh, hơi tối tí thì tốt, khi mới bẫy về kiểm tra trọng lượng để căn cứ vào đó mà quản lý trọng lượng về sau. ưng nho cung ham mồi lem

haohaooi thích bài này.
  7. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    Có bác nào có ưng hay đại bàng bán không? nhượng lại cho em một con với.... hôm bữa e ko biết đi đổi con cu gáy mồi lấy con diều trung hoa hay miến điện gì đó, mà nghe nói nó yếu lắm nên muốn kiếm con ưng hay Đại bàng để chơi. có ai biết xin chỉ giúp nhé.

8. thanhtronghp

thanhtronghp Active Member

Thích đã nhận:
    10
    có bác nào ở Quảng Ninh khu ngã tư ao cá không. gần khu này nhiều cắt quá mà em chưa có cách bẫy chúng ,