Cách thuần dưỡng chim rừng mới bẫy được

Thảo luận trong 'Chim rừng' bắt đầu bởi cuongquephong, 6/4/12.

1. cuongquephong

cuongquephong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    Ở quê e chim rừng rất nhiều. Những loại khó thuần như: Chào mào, Ngũ sắc, Chòe than, Chòe lửa...Thấy nhiều nhưng không dám bẫy vì không có cách thuần dưỡng đặc hiệu nào để cho nó sống cả. Cuongquephong kêu gọi bà con ai có cách gì đặc hiệu để thuần dưỡng thì xin chỉ giáo, cqp sẽ hậu tạ 01 e trong số những e sống sót sau một tuần

2. huyduclc

huyduclc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    683
    bác hỏi cụ google xem, chắc chắn sẽ có, vào cám cho chim giờ đơn giản mà. Chào mào thì cần chuối trộn lẫn cám gà con, chòe thì cần sâu quy cắt đôi trộn lẫn cám cho tý nước và ướt cho cám nó dính vào sâu, ngũ sắc thì chưa bẫy lần nào nhưng cách vào cám chắc ko khác gì mấy con trên. Nếu có 1 con chim cùng loại đã biết ăn cám thì thả lãn vào nó cho dẫn cám là nhanh nhất (trừ chòe nhé, sợ nó oánh nhau). Mình làm cách trên chưa chết con nào. Con nào yếu quá thì bạn bắt ra nhồi cho nó vài con sâu, vài giọt nước, nhớ phủ kín áo lồng, để nơi yên tĩnh, khoảng 2h xem 1 lần.
    Chúc bạn vào cám được nhiều chim. Mình ko nhận quà hậu tạ đâu chỉ cần ấn thanks là được hihihi

cuongquephong thích bài này.