Cách thuần vẹt đầu xám ???

Thảo luận trong 'Chim thuần dưỡng' bắt đầu bởi tengidaytroi, 21/6/11.

1. tengidaytroi

tengidaytroi Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình có mua con vẹt đầu xám khoảng 2 tuần rồi nhưng nó vẫn còn nhát quá, khi mình để tay vào lồng để cho thức ăn và nước thì nó nhảy loạn xạ lên nhưng khi mình rút tay ra thì nó bay lại ăn liền :( . Mình không biết có cách nào để thuần nó được không? Mong các bạn chỉ cho mình chứ bây h nó nhát quá, không đụng dc nó cái nào hết cũng chán :(

2. mrconan

mrconan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    246
    Vẹt của bạn được lớn chưa? Được mấy tháng rồi nhỉ?

3. tengidaytroi

tengidaytroi Member

Thích đã nhận:
    2
  4. mrconan

mrconan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    246
    Vẹt của bạn già rùi, chân đen xù xì, không thuần được rồi.
    Muốn nuôi vẹt, phải lựa mua vẹt non thì mới thân thiện với người được.
    Chấp nhận thôi bạn ơi :)

5. thich_dong_vat

thich_dong_vat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    746
    với vẹt bổi thì nên xích cầu để tạo sự tiếp xúc gần, có thể bạn sẽ kg vuốt ve đc nó thời gian đầu nhưng sau này thì vẫn có thể đc, muốn chim dạn dĩ thì bạn nên cho em nó ăn ít lại và cho ăn nhiều lần để chim quen hơi tay, chim của mình cũng 3 tháng nhưng chưa chịu ăn trên tay, chỉ có thể tập cho bay từ tay về cầu đậu trong khoảng cách ngắn thôi, dòng chim này đòi hỏi sự kiên nhẫn và nghệ thuật tiếp xúc mới tạo đc tiếng nói chung! thân

6. tengidaytroi

tengidaytroi Member

Thích đã nhận:
    2
    Hjc, sao có người thì nói con mình còn nhỏ, có người lại nói con của mình già, vậy cuối cùng con vẹt của mình là còn nhỏ hay già rồi :( ?. Mình nghĩ chắc nó chưa già đâu vì đầu nó chưa xám mà

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:28 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:24 PM ----------

Mình cũng đã coi con vẹt đầu xám của bạn rồi. Vẹt của bạn là vẹt bổi à ? Mà bạn làm sao để nó đậu trên tay của bạn được vậy có thể chỉ mình được không ? Mình cảm ơn

7. Nganchuot

Nganchuot New Member

Thích đã nhận:
    0
    hix, mình cũng mới mua 1 con VDX mà nó già rồi.mình muốn chạm vào nó mà nó nhảy lung tung hết lên à.làm sao cho nó thân với mình được vậy các bạn??? mình muốn mua vẹt con để tập cho nó nói mà ở mình (Gia Lai) ko có bán, nên đành mua con lớn chơi cho đỡ buồn. các bạn có kinh nghiệm bày mình với nhé ^^

8. thegioicacanh

thegioicacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Mình cũng ở Gia Lai! Vẹt đã lớn thì muốn thân thiện ko đc đâu bạn! Lủng tay đấy! Mình đang tính thử nghiệm yến phụng thả! Nuôi chung với mình cho vui! Hihi! 0987555480 ( Minh)